Daga bayar da lamuni zuwa ga baya: yadda za a canza aikin ku a 28 kuma ku koma St. Petersburg ba tare da canza ma'aikaci ba.

Daga bayar da lamuni zuwa ga baya: yadda za a canza aikin ku a 28 kuma ku koma St. Petersburg ba tare da canza ma'aikaci ba.

A yau muna buga wata kasida ta ɗalibin GeekBrains Sergei Solovyov (Sergey Solovyov), wanda a cikinsa ya ba da labarin kwarewarsa game da canjin sana'a mai ban sha'awa - daga ƙwararren bashi zuwa mai haɓakawa na baya. Wani batu mai ban sha'awa a cikin wannan labarin shine Sergei ya canza sana'arsa, amma ba kungiyarsa ba - aikinsa ya fara kuma ya ci gaba a Bankin Kuɗi da Kuɗi.

Yadda aka fara

Kafin in koma IT, na yi aiki a matsayin ƙwararren ƙwararren kuɗi. Ina so in lura cewa wannan shine aikina na farko; Na isa can, wani zai iya cewa, kusan ta hanyar haɗari. Na yi karatu mai zurfi a fannin Kuɗi da Ƙira, bayan haka na yi aikin soja, na dawo, na sami ƙwararrun ƙwararrun da ta dace a ɗaya daga cikin wuraren da ake yin aiki kuma na soma aiki.

Ina so in lura cewa yanayin aiki yana da kyau: a cikin shekarar farko na so a zahiri komai. Wannan jadawali ne mai sauƙi, ƙungiyar matasa, matakin samun kudin shiga. Da shigewar lokaci, aikin ya ragu sosai, don haka ina son canji.

Da na yi tunanin kaina bayan shekaru 10, na gane cewa ba zan so in zama ƙwararren ƙwararren bashi ko manaja a hanya ɗaya ba. Amma me za ayi? Na fara shiga cikin abubuwan sha'awa na kuma na ware guda biyu. Na farko dara ne, na biyu fasaha ne. Idan na farko ba zai iya zama babban aikinku ba (har yanzu ni ba babban malami ba ne), to na biyun yana yiwuwa.

Lokaci don canji, koyan PHP

Ganin cewa ina so in zama ƙwararren IT, sai na fara zaɓar ƙwararrun da suka dace. Ina so in fahimci shirye-shirye, kuma tun da fasahar Intanet ke haɓaka cikin sauri a kwanakin nan, na yanke shawarar zama mai haɓaka gidan yanar gizo.

Wata maraice a wurin aiki, ina neman shafukan da ke koyar da ci gaban yanar gizo. Na ci karo da wani talla don kwasa-kwasan GeekBrains kuma na yanke shawarar gwada darussan farko na kyauta. Sa'an nan na yanke shawarar gwada zurfin zurfi kuma na sayi kwas na farko - "PHP Programmer". Na fara shiga cikin shi a cikin Disamba 2016, kuma na yi shakka ko yana da darajar biya ko kadan, tun da ina da mota a kan bashi, kuma ƙarin biyan kuɗi zai kasance mai nauyi.

Na ambaci wannan batu a cikin tattaunawa ta wayar tarho tare da mahaifiyata kuma ta gaya mini kada in yi shakka: idan yana da ban sha'awa, to yana da daraja yin nazari. Gabaɗaya, ita ma alhakinta ne don gaskiyar cewa na ƙare har na zama mai haɓaka gidan yanar gizo.

Daga bayar da lamuni zuwa ga baya: yadda za a canza aikin ku a 28 kuma ku koma St. Petersburg ba tare da canza ma'aikaci ba.

Bayan an kammala kwasa-kwasan, na gane cewa wannan nawa ne kuma ina so in ci gaba ta wannan hanyar. A wani mataki na horo na yanke shawarar ƙirƙirar sabis na cashback mai aiki. Mun ci gaba da kasancewa tare da abokin aiki (har yanzu ina aiki a matsayin kwararren bashi, canzawa na musamman kaɗan daga baya), kuma masu amfani sun bayyana sosai, masu amfani na farko sun bayyana.

Sabon mataki: ƙwarewar Python da shirye-shiryen asynchronous

Wata shekara ta wuce, kuma a lokacin rani na 2017, a matsayina na ma'aikacin banki, na sami sanarwar cewa bankin yana buɗe sabis na sayar da kaya a cikin rahusa. Wanda ya aiko da wasikar shi ne darektan kasuwanci na dijital, wanda na yanke shawarar aika wasiƙar da na ba da labarin sha'awar yin aiki a cikin tawagarsa. Abin mamaki, na sami amsa, kodayake ba tare da tayin ba, amma tare da shawara don koyon Python da shirye-shiryen asynchronous.

Na bi shawarar domin na kuduri aniyar canza rayuwata a gaba. Wannan shine inda darussan GeekBrains suka sake zuwa da amfani. Kudin kwasa-kwasan ya burge ni sosai, amma na yanke shawarar cewa ba zan yi kasa a gwiwa ba a kan burina, har ma na yi tunanin sayar da mota, in biya lamuni da ita da kuma biyan kuɗin kwasa-kwasan.

Daga bayar da lamuni zuwa ga baya: yadda za a canza aikin ku a 28 kuma ku koma St. Petersburg ba tare da canza ma'aikaci ba.
Wannan shine yadda masu haɓaka ke amfani da lokacin hutun su

Wataƙila da na yi haka, amma na yi sa’a - bankin ya taimaka, bisa shawarar shugaban hukumar, wanda na samu damar tuntuɓar sa yayin yin layi kai tsaye da ma’aikata. Ana gudanar da wannan taron sau ɗaya a shekara, ma'aikata suna tambayar masu gudanarwa kowace tambaya, kuma suna amsa su. Na tambayi ko akwai wata al'adar ba da horo na haɗin gwiwa, samun amsar cewa babu, amma a cikin yanayina bankin zai taimaka. Kuma haka ya faru, a matsayin taimako na sami ƙarin albashi don biyan kuɗin kwasa-kwasan. Yanzu ina da ƙarin abin ƙarfafawa: bayan haka, tun da sun yarda da ni kuma suna taimakona, ba zai ƙara yiwuwa in yi kasala ba ko kuma in daina nufina.

Af, a wasu lokuta yana da matukar wahala, tun da kwakwalwata ta riga ta saba da irin wannan gagarumin nauyi tun jami'a, amma ina son shi, na mayar da koyo wani bangare na rayuwata. A cikin shekarar da na yi karatu a gida, da kuma wurin aiki, mutum zai iya cewa, na huta, canjin aiki ya taimaka. Na daina wasu nishaɗin ba tare da wata matsala ba, na yanke shawarar ba da lokacina na yin karatu. Af, idan kun ji cewa ba ku da lokaci, za ku iya sake yin rajista a cikin wani rafi kuma ku sake shiga cikin mawuyacin lokaci.

Ƙaddamarwa zuwa St. Petersburg: Na zama mai haɓakawa a hukumance

Bayan na fara jin dadi a matsayin mai haɓakawa, na nemi tafiya kasuwanci zuwa St. Petersburg zuwa sashen ci gaba. Mun yi nasarar yarda a cikin kwanaki biyu na gwaji a matsayin mai haɓakawa. Haka ya faru, kuma a ƙarshen rana ta biyu an riga an ba ni tayin tare da lokacin gwaji. A ƙarshe, komai ya yi aiki, kuma sun bar ni a St. Petersburg.

Dangane da aikin da ake yi a yanzu, ƙungiyarmu tana haɓaka dandamali don siyar da kaya a cikin rahusa. Fannin alhakina shine na baya. Wani ɓangare na ƙungiyar yana aiki daga Moscow, wani ɓangare daga St. Petersburg. Muna amfani da tarin fasaha mai fa'ida wanda ya haɗa da Python, asyncio, Django, PostgreSQL, Elasticsearch, Docker.

Batu mai ban sha'awa: Na koma bayan kammala kusan kashi 60% na kwas, lokacin da babban shirin Python ya ƙare. Yanzu ina ci gaba da koyo yayin aiki.

A halin yanzu, tushen ilimina ba darussa kawai ba ne, har ma da takaddun fasaha, taron tattaunawa, da abokan aiki. Littattafai kuma kyakkyawan tushen ƙarin bayani ne, amma abin takaici, babu isasshen lokaci a gare su tukuna.

Kadan game da kudin shiga da yanayin aiki

Dangane da yanayin aiki, yana da wuya a faɗi yadda abubuwa suka samu. Abin da ke bayyane shi ne cewa yanayi sun canza, kuma sosai. Tafiya ta metro tana ɗaukar kimanin sa'a ɗaya a rana, da mota yana ɗaukar lokaci mai tsawo saboda cunkoson ababen hawa, don haka na sayar da motar kusan bayan motsi. A aikina na ƙarshe, tafiyar ta ɗauki mintuna 5 kacal.

A lokaci guda, yanzu zan iya aiki daga gida - muna da jadawalin kyauta. Bugu da ƙari, Ina son aikin sosai wanda wani lokaci na rubuta lambar don aikin aiki a cikin maraice. Abokan aiki a wasu lokuta ma suna mamakin cewa na ƙaddamar da buƙatun haɗakarwa a ƙarshen mako.

Daga bayar da lamuni zuwa ga baya: yadda za a canza aikin ku a 28 kuma ku koma St. Petersburg ba tare da canza ma'aikaci ba.

Game da aikin aiki, komai ya bambanta a nan. Idan kun kasance kuna zuwa aiki da aiki, yanzu bazuwar, abubuwan da suka faru, tsayawa da komai sun bayyana a cikin tafiyar aiki. A yayin ci gaba, ƙungiyarmu tare suna neman hanyoyin mafi inganci don magance matsaloli, muna sauraron juna, muna iya cewa muna da cikakkiyar dimokuradiyya da kusan cikakkiyar jituwa.

Daga bayar da lamuni zuwa ga baya: yadda za a canza aikin ku a 28 kuma ku koma St. Petersburg ba tare da canza ma'aikaci ba.
Tawagar kan hutu

Kudin shiga ya karu, yanzu ya ninka sau 2-3. A aikina na baya, matakin samun kudin shiga ya bambanta, don haka albashi a cikin wata ɗaya zai iya ninka sau da yawa fiye da lokacin baya. Amma a matsakaita, i, karuwar yana da matukar muhimmanci.

Ina matukar son St. Petersburg a matsayin wurin zama. Ban damu da inda zan matsa ba, amma yanzu na ji daɗi sosai da na sami damar zuwa nan. Yanzu ina tunanin ɗaukar jinginar gida don gida.

Da farko, ina son shi domin kafin da kuma bayan aiki za ku iya sha'awar kyawawan gine-gine, je mashaya jazz a ranar Jumma'a, ko zuwa taron masu shirya shirye-shirye; saduwa da pizza da giya ana yin su akai-akai.

Dangane da aikina, a wannan matakin ina son tsarin rubuta lambar da koyon sabbin fasahohi, don haka ina fatan in girma zuwa babban mai haɓakawa cikin shekaru biyu. IT yana ba da dama mai yawa - idan kuna so, zaku iya ƙaura zuwa wata ƙasa ba tare da wata matsala ba kuma ku fara rayuwa daga karce a can. Don haka a nan kowa zai sami abin da yake so.

Nasiha ga masu farawa

Duk da cewa ra'ayin "kowa zai iya zama mai tsara shirye-shirye" yana da yawa, ba zan faɗi haka ba. IT, kamar kowane fanni, ba na kowa bane. Ana iya samun nasara a nan idan kun ji daɗi.

Idan haka ne, za ku iya farawa da Habr - zaɓi "Duk rafi", wato, nau'ikan kayan aiki, duba kayan da ke kusa da ku a cikin ruhu, sannan ku ƙara bayanan da aka karɓa ta bidiyo daga YouTube.

Idan kun yanke shawarar zama mai haɓakawa, kuna buƙatar ɗaukar ɗan lokaci don zaɓar hanyar da za ku bi - kuma yana da kyau ku ciyar da ƙarin lokaci nan da nan, tun daga farko, fiye da yin nadamar zaɓi mara kyau daga baya. Zai yi kyau a duba ta hanyar HH don fahimtar matakan albashi na kwararru daban-daban.

Da kyau, game da horo, za ku iya yin shi da kanku, amma har yanzu zan ba da shawarar kwasa-kwasan, tunda suna ba da tsarin tsari, aiki, da amsoshi daga malamai zuwa tambayoyin da kuke sha'awar. Idan kun yi karatu da kanku, zaku iya ciyar da lokaci mai yawa don samun sakamako iri ɗaya. Tabbas, duk ya dogara da mutum.

Bayan wannan, yana da daraja yin tsarin nazarin, a hankali yana motsawa zuwa ga burin da aka yi niyya a cikin nau'in aiki mai kyau, sabuwar rayuwa da sababbin ayyuka.

source: www.habr.com

Add a comment