Editan Zed yana buɗewa don tallafawa coding na haɗin gwiwa

An sanar da buɗaɗɗen tushen editan lambar mai amfani da yawa Zed, wanda aka haɓaka ƙarƙashin jagorancin Nathan Sobo, marubucin aikin Atom (tushen VS Code) tare da ƙungiyar tsoffin masu haɓaka editan Atom, Electron. dandali da ɗakin karatu na sitter na bishiya. Lambar tushen sashin uwar garken, wanda ke daidaita gyare-gyaren masu amfani da yawa, yana buɗewa ƙarƙashin lasisin AGPLv3, kuma editan kanta yana buɗe ƙarƙashin lasisin GPLv3. Don ƙirƙirar ƙirar mai amfani, ana amfani da namu ɗakin karatu na GPUI, buɗe ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. An haɓaka lambar aikin a cikin harshen Rust. Daga cikin dandamali, macOS ne kawai ake tallafawa a halin yanzu (goyan bayan Linux, Windows da Yanar gizo yana cikin haɓakawa).

Editan Zed sananne ne don mayar da hankali kan tsara haɓaka haɗin gwiwa a cikin ainihin lokaci da cimma matsakaicin gogewa, yawan aiki da kuma amsa mai dubawa, wanda, bisa ga waɗanda suka ƙirƙira aikin, ya kamata a aiwatar da duk ayyukan gyare-gyare nan take, kuma ya kamata a aiwatar da ayyukan coding. a warware ta hanya mafi inganci. Zed yayi ƙoƙari ya haɗa edita mai sauƙi da ayyuka na yanayin haɓaka haɓaka na zamani a cikin samfuri ɗaya. Lokacin haɓaka Zed, an yi la'akari da ƙwarewar ƙirƙirar Atom kuma an yi ƙoƙari don aiwatar da wasu sabbin ra'ayoyi game da yadda ingantaccen editan mai shirye-shirye ya kamata ya kasance.

Ana samun babban aikin Zed ta hanyar yin amfani da multithreading ta amfani da duk abubuwan da ke akwai na CPU, da kuma rasterization taga a gefen GPU. Sakamakon haka, mun sami nasarar cimma ƙimar mayar da martani ga maɓallan maɓalli tare da sakamakon da aka nuna riga a cikin sake zagayowar sabunta allo na gaba. A cikin gwaje-gwajen da aka gudanar, an kiyasta lokacin mayar da martani ga latsa maɓalli a cikin Zed a 58 ms, don kwatantawa a Sublime Text 4 wannan adadi shine 75 ms, a cikin CLion - 83 ms, kuma a cikin VS Code - 97 ms. An kiyasta lokacin farawa don Zed a 338 ms, Sublime Text 4 - 381 ms, VS Code - 1444 ms, CLion - 3001 ms. Amfanin ƙwaƙwalwar ajiya shine 257 MB na Zed, 4 MB don Sublime Text 219, 556 MB don lambar VS, da 1536 MB don CLion.

Abubuwan Zed sun haɗa da:

  • Yin la'akari da cikakken bishiyar syntax na harsunan shirye-shirye daban-daban don haskaka madaidaicin syntax, tsarawa ta atomatik, haskaka tsari da binciken mahallin;
  • Taimako don kiran sabar LSP (Language Server Protocol) don cikawa ta atomatik, kewayawa lamba, gano kuskure, da sake fasalin.
  • Ikon haɗi da canza jigogi. Samuwar haske da jigogi masu duhu.
  • Amfani da tsoffin gajerun hanyoyin keyboard na VS Code. Yanayin dacewa na zaɓi tare da gajerun hanyoyin keyboard da umarnin Vim.
  • Yana goyan bayan haɗin kai tare da GitHub Copilot don taimaka muku rubutawa da sake gyara lambar ku.
  • Hadakar tasha emulator.
  • Kewayawa lambar haɗin gwiwa da gyara ta masu haɓakawa da yawa a cikin filin aiki da aka raba.
  • Kayan aiki don tattaunawa tare da tsara aikin a cikin ƙungiya. Yana goyan bayan sarrafa ɗawainiya, ɗaukar bayanin kula da bin diddigin ayyuka, rubutu da taɗi na murya.
  • Ƙarfin haɗi don aiki akan wani aiki daga kowace kwamfuta, ba tare da an haɗa shi da bayanai akan tsarin gida ba. Ana yin aiki tare da ayyukan waje kamar yadda aiki tare da lambar da ke kan kwamfutar gida.

Editan Zed yana buɗewa don tallafawa coding na haɗin gwiwa

Don ba da kuɗin aikin cikakken lokaci na ƙungiyar ci gaban Zed, aikin yana da niyyar ci gaba da yin amfani da tsarin kasuwanci dangane da samar da ƙarin sabis na biyan kuɗi. Na farko daga cikin waɗannan ayyuka za su kasance "Zed Channels" tare da aiwatar da wani ofishin mai kama da tsari don tsara ayyukan ƙungiyoyin ci gaba a cikin manyan ayyuka, ƙyale masu haɓaka da yawa suyi aiki tare, yin hulɗa tare da sauran mahalarta da kuma rubuta lambar tare. Dangane da Tashoshin Zed, an ƙaddamar da yunƙurin Hacks na Fireside, wanda kowa zai iya kallon ci gaban Zen kanta a ainihin lokacin. A nan gaba, an kuma shirya samar da sabis tare da nasa mataimaki mai basira a cikin salon GitHub Copilot kuma, mai yiwuwa, aiwatar da ƙarin abubuwan da aka biya na musamman waɗanda ke la'akari da ƙayyadaddun abubuwan haɓaka samfuran kasuwanci da amfani da su a cikin kamfanoni.

Editan Zed yana buɗewa don tallafawa coding na haɗin gwiwa


source: budenet.ru

Add a comment