Buɗaɗɗen madannai mai buɗewa ya ƙaura zuwa matakin karɓar oda

System76, wani kamfani da ya ƙware wajen kera kwamfyutocin kwamfyutoci, PCs da sabar da aka kawo tare da Linux, ya sanar da fara karɓar oda na farko don maballin madannai wanda aka haɓaka a zaman wani ɓangare na ƙaddamar da aikin buɗewa. Mai amfani zai iya keɓance maɓallan madannai cikakke, wanda zai iya canza ayyuka na maɓalli, ya maye gurbin maɓalli ta amfani da mai cire maɓalli na musamman, da ƙirƙirar shimfidar madannai na kansu. Farashin pre-oda na na'urar shine $285.

Buɗaɗɗen madannai mai buɗewa ya ƙaura zuwa matakin karɓar oda
Buɗaɗɗen madannai mai buɗewa ya ƙaura zuwa matakin karɓar oda

Na'urorin injina da lantarki, da kuma firmware da software da ake amfani da su don sarrafawa, gaba ɗaya a buɗe suke. Ana rarraba takaddun ƙira da ƙira don FreeCAD CAD ƙarƙashin lasisin CC BY-SA-4.0. Ana samun tsarin tsarawa da shimfidu na PCB a tsarin pcb don KiCad kuma suna da lasisi ƙarƙashin GPLv3.

Software ɗin ya haɗa da mai daidaitawa da firmware dangane da lambar QMK (Quantum Mechanical Keyboard), waɗanda aka rarraba ƙarƙashin lasisin GPLv3 da GPLv2. fwupd (LGPLv2.1) ana amfani dashi don sabunta firmware. Mai daidaitawa, wanda ke ba ku damar canza aiki da shimfidar maɓalli yayin aiki, an rubuta shi cikin Rust kuma yana samuwa ga dandamali na Linux, macOS da Windows. Ana amfani da aluminum azaman kayan aiki don samarwa. Don ƙara kusurwar karkata zuwa digiri 15, an samar da sandar cirewa da ke haɗe da maganadiso.

Maɓallin madannai yana da ginanniyar tashar docking wanda ya haɗa da tashoshin USB-C guda biyu da tashoshin USB-A guda biyu waɗanda suka dace da ƙayyadaddun USB 3.2 Gen 2, tare da kayan aiki har zuwa 10 Gbps. Don haɗa na'urar zuwa kwamfuta, ana ba da tashar USB-C (zaka iya amfani da USB-C -> USB-C ko USB-C -> kebul na USB-A). Akwai hasken baya na LED mai zaman kansa ga kowane maɓalli, mai sarrafa firmware (kowane maɓalli yana da nasa LED launi, wanda za'a iya sarrafa shi daban). Girman na'urar 30,9 x 13,6 x 3,3 cm. Nauyi - 948 g.



source: budenet.ru

Add a comment