Buɗe lambar Ferrocene's Rust compiler code

Kamfanin Ferrous Systems ya sanar da cewa ya fara canza Ferrocene, mai rarraba Rust mai tarawa don tsarin mahimmin manufa, zuwa aikin buɗe ido. An buga lambar Ferrocene a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0 da MIT. Ferrocene yana ba da kayan aiki don haɓaka aikace-aikace a cikin Tsatsa don tsaro na bayanai da tsarin aminci-mafi mahimmanci, gazawar wanda zai iya yin barazana ga rayuwar ɗan adam, cutar da muhalli ko haifar da mummunar lalacewa ga kayan aiki.

Tushen shine rustc, daidaitaccen mai tarawa daga aikin Rust, wanda aka kawo don biyan buƙatun mahallin software don tsarin kera motoci da masana'antu (ISO 26262 da IEC 61508). An tabbatar da amincin Ferrocene ta hanyar amfani da babban dubawa, gwaji da dabarun sarrafa inganci. A cikin shekaru biyu da suka gabata, samfurin yana haɓaka azaman samfuri na mallaka, amma Ferrous Systems ya dawo da haɓakawa da gyare-gyare don gano kurakurai zuwa babban aikin.

Ɗaya daga cikin manufofin ci gaba shine kiyaye Ferrocene a matsayin kusa da sama kamar yadda zai yiwu (ba tare da wani canje-canje ba kwata-kwata), don haka ingantawa da gyare-gyaren da masu ba da gudummawa masu zaman kansu suka samar ana ba da shawarar tura su kai tsaye zuwa babban ma'ajiyar tsatsa-lang/tsatsa, maimakon shiga. Ferrocene mangaza. A nasa bangare, Ferrous Systems zai mayar da hankali kan samar da ingantattun taruka na binary, haɗin kai a cikin SDK na masana'antun kayan aiki, yin aiki akan tabbatar da inganci da gwaji akan dandamali na masana'antu, aiwatar da tallafi don DO-178C, ISO 21434 da IEC 62278, da haɓaka haɓaka. iyawar rustc da canje-canjen da ake buƙata a cikin mahimman tsarin manufa da na'urorin masana'antu da aka haɗa.

Ferrocene 23.06.0 ana shirin fito da shi nan ba da jimawa ba, wanda zai zama farkon sakin da ya dace da buƙatun ISO 26262 (ASIL D) da IEC 61508 (SIL 4). Sakin ya dogara ne akan kayan aikin Rust 1.68 kuma yana cikin matakan ƙarshe na samarwa, amma ba zai zama cikakke buɗewa ba saboda ya haɗa da bayanan mallakar mallakar ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwa na baya. Nan da nan bayan buga Ferrocene 23.06.0, za a fara aiki a kan sigar 23.06.1, inda suke shirin tsaftace abubuwan da suka mallaka da buga shi azaman buɗaɗɗen samfur a wata mai zuwa. Za a gudanar da ƙarin ci gaba a cikin buɗaɗɗen tsari kuma duk ƙarin sakewa za a buga su azaman buɗaɗɗen tushe. A nan gaba, sun kuma yi shirin buɗe lambar mai sakawa mai mahimmanci da aiki tare da ci gabanta tare da aikin rustup.

source: budenet.ru

Add a comment