Saki na farko na openSUSE Leap Micro rarrabawa

Masu haɓaka aikin openSUSE sun gabatar da sakin farko na sabon bugu na kayan rarraba openSUSE - "Leap Micro", dangane da ci gaban aikin MicroOS. Buɗe SUSE Leap Micro Rarraba an saita shi azaman sigar al'umma ta samfurin kasuwanci SUSE Linux Enterprise Micro 5.2, wanda ke bayyana sabon sabon adadin sigar farko - 5.2, wanda aka zaɓa don daidaita lambobi na sakewa a cikin rarrabawar biyu. Za a tallafawa sakin OpenSUSE Leap Micro 5.2 na shekaru 4.

Tattaunawa don x86_64 da ARM64 (Aarch64) gine-gine suna samuwa don saukewa, ana ba su duka tare da mai sakawa (Majalisar kan layi, 370MB a girman) kuma a cikin nau'i na hotunan taya da aka shirya: 570MB (wanda aka riga aka tsara), 740MB (tare da kernel na lokaci-lokaci). da kuma 820MB. Hotuna na iya gudana a ƙarƙashin Xen da KVM hypervisors ko a saman kayan aiki, gami da allon Rasberi Pi. Don daidaitawa, zaku iya amfani da kayan aikin girgije-init don canja wurin saituna akan kowane taya, ko Konewa don saita saitunan yayin taya ta farko.

Babban fasalin Leap Micro shine shigarwar atomatik na sabuntawa, waɗanda ake zazzagewa kuma ana amfani dasu ta atomatik. Ba kamar sabuntawar atomatik dangane da ostree da karye da aka yi amfani da su a cikin Fedora da Ubuntu, buɗe SUSE Leap Micro yana amfani da daidaitaccen mai sarrafa fakitin da tsarin hoto a cikin FS maimakon gina hotunan atomic daban-daban da tura ƙarin kayan aikin bayarwa. Ana tallafawa faci kai tsaye don sabunta kwaya ta Linux ba tare da sake farawa ko dakatar da aiki ba.

An ɗora ɓangaren tushen a cikin yanayin karanta kawai kuma baya canzawa yayin aiki. Ana amfani da Btrfs azaman tsarin fayil, hotuna masu ɗaukar hoto wanda ke zama tushen tushen atomatik tsakanin yanayin tsarin kafin da bayan shigar da sabuntawa. Idan matsaloli sun taso bayan amfani da sabuntawa, zaku iya mirgine tsarin zuwa yanayin da ya gabata. Don gudanar da keɓaɓɓun kwantena, an haɗa kayan aikin kayan aiki tare da goyan bayan lokacin gudu Podman/CRI-O da Docker.

Aikace-aikace don Leap Micro sun haɗa da amfani azaman tsarin tushe don ƙirƙira da dandamali na keɓewar kwantena, da kuma amfani da su a cikin mahalli da aka raba da kuma tsarin tushen microservices. Leap Micro kuma wani muhimmin bangare ne na tsararraki na gaba na rarrabawar SUSE Linux, wanda ke shirin raba ginshikin rarraba zuwa sassa biyu: “Mai watsa shiri OS” da aka cire don gudana akan kayan masarufi, da kuma tsarin tallafin aikace-aikacen da ke da niyyar gudu. a cikin kwantena da injunan kama-da-wane.

Sabuwar ra'ayi yana nuna cewa "OS mai watsa shiri" zai haɓaka mafi ƙarancin yanayin da ake buƙata don tallafawa da sarrafa kayan aiki, kuma yana gudanar da duk aikace-aikacen da abubuwan sararin samaniya ba a cikin mahalli mai gauraya ba, amma a cikin kwantena daban ko a cikin injunan kama-da-wane da ke gudana a saman. "host OS" da kuma ware daga juna.

source: budenet.ru

Add a comment