Sakin farko na mai binciken na'urar wasan bidiyo na Offpunk, wanda aka inganta don aiki na layi

An buga barga na farko na mai binciken na'urar wasan bidiyo na Offpunk, wanda, ban da buɗe shafukan yanar gizo, yana goyan bayan aiki ta ka'idojin Gemini, Gopher da Spartan, da kuma karanta ciyarwar labarai a cikin tsarin RSS da Atom. An rubuta shirin a Python kuma an rarraba shi ƙarƙashin lasisin BSD.

Babban fasalin Offpunk shine mayar da hankali kan kallon abun cikin layi. Mai binciken yana ba ka damar biyan kuɗi zuwa shafuka ko yi musu alama don kallo daga baya, bayan haka ana adana bayanan shafin ta atomatik kuma ana sabunta su idan ya cancanta. Don haka, tare da taimakon Offpunk, zaku iya adana kwafin shafuka da shafuka waɗanda koyaushe suke don kallon gida kuma ana kiyaye su ta hanyar daidaita bayanai lokaci-lokaci. Ana saita sigogin aiki tare ta mai amfani, misali, ana iya daidaita wasu abubuwan ciki sau ɗaya a rana, wasu kuma sau ɗaya a wata.

Ana aiwatar da sarrafawa ta hanyar tsarin umarni da gajerun hanyoyin madannai. Akwai tsari mai sassauƙa don kiyaye alamun matakai masu yawa, biyan kuɗi da abun ciki da aka adana. Kuna iya haɗa masu sarrafa ku don nau'ikan MIME daban-daban. Ana rarraba shafukan HTML kuma ana nunawa ta amfani da BeautifulSoup4 da dakunan karatu na Karatu. Ana iya canza hotuna zuwa zane-zane na ASCII ta amfani da ɗakin karatu na chafa.

Don sarrafa aiwatar da ayyuka, ana amfani da fayil ɗin RC wanda ke bayyana jerin umarni yayin farawa. Misali, ta hanyar fayil ɗin RC zaku iya buɗe shafin gida ta atomatik ko zazzage abubuwan da ke cikin wasu rukunin yanar gizo don kallo daga baya a layi. Ana adana abun cikin da aka sauke a cikin ~/.cache/offpunk/ directory azaman matsayi na fayiloli a cikin tsarin .gmi da .html, wanda ke ba ku damar canza abun ciki, tsaftacewa da hannu, ko duba shafuka a cikin wasu shirye-shirye idan ya cancanta.

Aikin yana ci gaba da haɓaka abokan cinikin Gemini da Gopher AV-98 da VF-1, wanda marubucin yarjejeniyar Gemini ya kirkira. Ƙa'idar Gemini ta fi sauƙi fiye da ka'idojin da ake amfani da su a yanar gizo, amma kuma ya fi Gopher ƙarfi. Sashin hanyar sadarwa na Gemini yayi kama da sauƙaƙan HTTP akan TLS (dole ne ɓoyayyen zirga-zirga), kuma alamar shafi yana kusa da Markdown fiye da HTML. Yarjejeniyar ta dace da ƙirƙirar rukunin yanar gizo masu sauƙi da sauƙi, ba tare da rikice-rikicen da ke cikin gidan yanar gizon zamani ba. An tsara ka'idar Spartan don watsa takardu a cikin tsarin Gemini, amma ya bambanta a cikin tsarin hulɗar cibiyar sadarwa (ba ya amfani da TLS) kuma yana faɗaɗa damar Gemini tare da kayan aiki don musayar fayilolin binary kuma yana goyan bayan aika bayanai zuwa uwar garke.

Sakin farko na mai binciken na'urar wasan bidiyo na Offpunk, wanda aka inganta don aiki na layi


source: budenet.ru

Add a comment