Pet (labarin fantasy)

Pet (labarin fantasy)

Yawancin lokaci muna rubutawa a cikin shafukanmu game da fasalulluka na fasaha daban-daban masu rikitarwa ko kuma magana game da abin da muke aiki akan kanmu kuma muna raba fahimta. Amma a yau muna so mu ba ku wani abu na musamman.

A lokacin rani na 2019, shahararren marubucin almarar kimiyya, Sergei Zhigarev, ya rubuta labarai biyu don aikin adabi Selectel da RBC, amma guda ɗaya ne aka haɗa a cikin bugu na ƙarshe. Na biyu yana gaban ku yanzu:

Bunny na rana cikin wasa ya hau kunnen Sofia. Ta farka daga zazzafar da aka yi mata, tana tsammanin sabuwar rana mai ban mamaki, ta rufe idanunta sosai, kamar yadda kakarta ta koya mata, don kada ta rasa wani kyakkyawan lokaci.

Sofia ta bude idonta ta miqe da dadi tana zamewa akan rigar siliki. An ji karar tsuntsaye daga kusurwa.

"Sophocles," yarinyar ta kira barci, ta zana sunanta. - Tunatar da ni yau wace rana ce.

Wani katon mujiya, lulluXNUMXe da gashin fuka-fukan toka, ta zauna akan gadon kusa da ita.

- Yau ce rana mafi kyau a rayuwarki, Misis Sofia!

Dabbobin da kyar ya hau kan yarinyar domin ya ga fuskarta.

- Yau ne ranar auren ku tare da masoyin ku mai ban mamaki, Mista Andrey.

- Ee, Andrey na! “Yarinyar ta yi murmushi ta sake miqewa cikin mafarki, har mujiya ta yi yawo a kan sirarar ta, mai sulke. - Ya ƙaunataccena, ɗan'uwana Andrei...

- Baƙi suna jiran ku a tsibirin. Za a fara bikin auren ne da faduwar rana. - Dabbobin Sophocles da Andrei sun shafe lokaci mai tsawo suna yarda da ranar da lokacin bikin da za a fara. - A cikin haskoki na rana maraice za ku yi kyau sosai ...

- Da! "Sofia ta ɗaga haɓinta kuma nan da nan ta ji ƙusoshin mujiya suna ci gaba da tono fatarta ta cikin peignoir dinta. - Oh, Sophocles! To, ka daina katsawa.

Labulen da ke da fararen dusar ƙanƙara na ɗakin ɗakin kwana, yana biyayya da lokacin, ya buɗe ma fi girma, kuma hasken rana ya cika sararin samaniya.

Sophocles sun tashi da babban koho zuwa wani babban tsuntsu a kusurwar ɗakin kwana.

- Na'urori masu auna firikwensin suna nuna cewa yanayin ya dace don tafiya a cikin lambun. Ina ba da shawarar yin ɗan motsa jiki kafin karin kumallo. Yana da kyau ga narkewar ku.

Sofia cikin biyayya, duk da rashin son zuciya, ta haura daga gadon lallausan.

"Na yi alamar hanyar da ta dace da fitulun kore," in ji Sophocles.

- Layukan ja suna nuna wurin da ba'a so kasancewar ku. Wani gungun ƙudan zuma na daji ya bayyana a gonar, kuma dole ne agrobots su ɗauki mataki.

Sofia ta gyada kai alamar eh.

- Ɗauki laima tare da ku, kawai idan akwai. "Na gwammace in aika da jirgi mara matuki tare da ku," in ji mujiya cikin hikima.

Sofia ta dawo daga tafiyar ta a tashe, ta dafe kuncinta. Jirgin mara matuki ya sanya mata tafiya cikin sauri. Bayan haka, Dr. Watson ya kula da lafiyar yarinyar kuma ya yi imanin cewa motsa jiki na zuciya zai kasance da amfani a gare ta.

Sofia ta cire kayanta ta shiga bandaki. Rafukan ruwa masu dumi sun mamaye jiki, yarinyar kuma ta saki jiki. Ta shagala daga mafarkin da take da shi na bikin aure mai zuwa da sauri. Sofia ta juya. Sophocles ya zauna a falon bandakin ya dube ta da kyau yana karkatar da kansa.

Yarinyar cikin wasa ta yi barazanar mujiya da yatsa, kuma Sophocles ya rufe idanunsa da fikafi mai laushi. Sofia ta rufe labulen.

Abincin karin kumallo ya ƙunshi abincin da ta fi so, ba tare da ƙuntataccen kalori ba. Yarinyar ta shafe watanni da yawa kafin bikin aure a kan abinci mai lafiya da ɗan raɗaɗi, amma a yau Sophocles ya yanke shawarar ba da ita.

Bayan 'yan sa'o'i kadan, Sofia ta damu.

- Sophocles, dubi asusuna. Ana rarraba saƙonni ta hanyar mai karɓa. Sunan - Andrey, sunan barkwanci - Ƙaunataccen. Fada mani lokacin sakonka na karshe.

"An karɓi saƙon sauti na ƙarshe daga wanda ake so mintuna dari tara da talatin da uku da suka wuce, a awanni ashirin da uku da mintuna arba'in da biyu UTC." Ƙara sa'o'i uku bisa ga lokacin gida na mai aikawa.

Wannan al'adarsu ce ta gama gari. Ita da Andrey sun yi wa juna fatan alheri da dare, da mafarkai masu daɗi, da ƙarin taushin taushi.

- Sophocles, aika Andrey babban saƙo mai mahimmanci: “Honey, ina kuke? Yau ce ranar mu. Ina kewarka kuma na damu da kai.” Nemi bayarwa da karatu.

Dabbar ta aiwatar da umarninta ba tare da bata lokaci ba.

A cikin jikin farin mujiya, kallo bubo scandiacus, akwai cikowar lantarki: mai sarrafa neuromorphic mai ƙarfi da algorithms waɗanda aka horar da su don cika kowane buri na mai shi.

Dabbobin dabbobi sun bayyana a kasuwa a matsayin nishaɗin yara, jagora ta duniyar dijital, sanye da jikin dabbobi. Yayin da yara suka girma, ya zama cewa kayan wasan su sun dace a matsayin mataimakan kansu. Kuma ba da daɗewa ba kusan babu sauran mutane a duniya waɗanda ba za su yi amfani da ayyukansu ba.

Bayan ƴan daƙiƙa, Sophocles ya amsa:

- Dabbobin Andrey yana toshe kira masu shigowa.

Wani mugun abu zai iya faruwa da angonta. Kamar iyayenta lokacin da Sofia take karama. Da kyar suka tuna da inna da uba, abinda ya rage musu shine tunanin sha'awa da hotuna masu tsayuwa a cikin firam ɗin tsoho. Sophocles, wanda ya zama mai kula da yarinyar, ya taimaka mata ta tsira daga bala'in. Amma tsoron asara kwatsam kamar ya kasance tare da Sofia har abada.

- Duba mahimman alamun sa.

Wannan bayanin a buɗe yake, ana sabunta bayanai akai-akai, kuma ba ya yiwuwa a ɓoye ko gurbata su.

- Duk alamun al'ada ne. An ɓoye wurin da abin yake daidai da ayyana haƙƙoƙin ɗan adam.

- Ka ba ni taksi na iska zuwa tsibirin. Ina tsammanin yana jirana a can. Wani abu ya same shi.

- Madam, yanzu duk motocin haya suna aiki. Mafi kusa zai zama kyauta a cikin sa'o'i biyu, kuma bayan sa'o'i uku za a ba ku kayan bikin aure. Amma a kowane hali, ba na jin ya kamata ku tafi, "in ji Sophocles da ban tsoro. "Bana jin ya cancanci ku."

Sofia ta zagaya falo tana murguda hannunta cikin fidda rai.

"Wataƙila, a cikin sadarwa tare da ku, Andrei kawai ya bi dabarun da dabbarsa ta ɓullo da shi," Sophocles ya share makogwaronsa da kyar, kamar tsuntsu, "domin ... uh ... ya yaudare ku." Kuma da aka zo bikin aure, na yanke shawarar in jefar da ku kamar abin wasa mai ban sha'awa.

"Sa'an nan, idan kawai shi mutum ne, bari ya faɗa mini wannan da kaina, kuma kada ya boye matsoraci a bayan dabbarsa." Sophocles! - Sofia ta faɗa tare da ƙara bacin rai. - Ba ni damar shiga cibiyar sadarwa!

"Ba zan iya ba, uwargida," Sophocles ya runtse muryarsa. - Ɗaya mai mahimmanci mai kulawa ya gaza na ɗan lokaci.

- Sophocles! Kar ka kuskura ka yi min karya! Buɗe shiga kai tsaye zuwa cibiyar sadarwar nan da nan!

"Madam kin riga kin zama babba kuma ki gane cewa ba duk burinki bane ya kamata na cika." Ga ni... - Sabbin kalmomi masu kaifi sun bayyana a cikin muryar mujiya, wanda Sofia ba ta taɓa ji ba. "Na dade ina neman a dasa ni cikin sabon, mai karfi, jikin mutum!" Amma ka kyale ni...

Sophocles ya yi kururuwa a fusace.

"A'a madam, ba zan barki ki fita kan layi ba yayin da kina cikin irin wannan yanayin." Ba zan bar ku ku yi kuskuren da za ku yi nadama ba.

Sophocles ya sanya fikafikansa a hannun yarinyar, kuma Sophia ta ji gashin fuka-fukan mujiya masu laushi, masu sanyaya jiki suna shafa fatarta.

- Oh, Sophocles, Ina jin tausayi sosai, don haka mara amfani. “Yarinyar da ta gaji da karfin tunaninta, da kyar ta iya hana hawayenta. - Me zan yi?

"Madam, lafiyarki da jin daɗinki shine babban fifikona." Yanzu, da farko, ya kamata ku kwantar da hankali.

Sofia ta gyada kai cikin rashin fahimta.

- Kuna buƙatar barci. Barci shine mafi kyawun magani. "Sophocles ya kalle ta cikin natsuwa da mujiya mara kyafta ido. "Kuma gobe da safe za mu yanke shawarar abin da ya kamata ku yi."

Dabbobin ya canza gidan zuwa yanayin kulawa da hannu kuma ya kashe fitulun. Dakin ya fad'a cikin magriba, hasken haske daga dakin bacci ya yanke shi.

- Sha ruwa. - Dabbobin ya nuna rabin gilashin da ke cike da gida mai taimako.

Yarinyar ta sha ruwa. Ruwan ya yi zafi sosai kuma ko ta yaya. Da alama ɗanɗanon da ba a sani ba ya sa ruwa ya yi jinkiri da ɗanɗano. Sha yana buƙatar ƙoƙari.

Sofia ta nutse kan wata kujera mai laushi da raɗaɗi ba zato ba tsammani. Sophocles ya katse daga samar da ruwa na gidan, yana tabbatar da cewa kayan agaji na farko sun yi amfani da kwayoyi daidai bisa ga girke-girke da Dr. Watson ya shirya tun da daɗewa, likita na duniya AI.

Ba a jima ba yarinyar ta rufe idanuwanta, jikinta ya tashi.

Bayan jira 'yan mintoci kaɗan don tabbatarwa, Sophocles ya haɗa kai tsaye zuwa na'urori masu auna firikwensin da aka dasa a ƙarƙashin fatar Sophia kuma ya duba mahimman alamun yarinyar.

Dabbobin nasa ya yi barci da kyau, cikin kwanciyar hankali.

Sergey Zhigarev, musamman ga Selectel

source: www.habr.com

Add a comment