Kusan rabin zirga-zirga zuwa tushen sabar DNS yana haifar da ayyukan Chromium

Mai rejista na APNIC, wanda ke da alhakin rarraba adiresoshin IP a yankin Asiya-Pacific, wallafa sakamakon binciken rarraba zirga-zirga akan ɗayan tushen sabar DNS a.root-servers.net. 45.80% na buƙatun zuwa tushen uwar garken suna da alaƙa da binciken da masu bincike suka yi bisa injin Chromium. Don haka, kusan rabin tushen tushen sabobin DNS ana kashe su don gudanar da binciken bincike na Chromium maimakon sarrafa buƙatun sabar DNS don tantance tushen tushen. Ganin cewa Chrome yana da kashi 70% na kasuwar burauzar gidan yanar gizo, irin wannan aikin bincike yana haifar da kusan buƙatun biliyan 60 ana aika zuwa tushen sabar kowace rana.

Ana amfani da bincike-bincike a cikin Chromium don gano ko masu samar da sabis suna amfani da sabis waɗanda ke tura buƙatun zuwa sunayen da ba su wanzu zuwa ga masu sarrafa su. Ana aiwatar da irin wannan tsarin ta wasu masu samarwa don jagorantar zirga-zirga zuwa sunayen yanki da aka shigar tare da kuskure - a matsayin doka, don wuraren da ba su wanzu, ana nuna shafuka tare da gargaɗin kuskure, suna ba da jerin sunayen ƙila daidai, da talla. Bugu da ƙari, irin wannan aiki gaba ɗaya yana lalata dabarun tantance rundunonin intranet a cikin mai binciken.

Lokacin aiwatar da tambayar neman da aka shigar a mashigin adireshi, idan aka shigar da kalma ɗaya kawai ba tare da dige-dige ba, mai binciken farko kokarin Ƙayyade wata kalma da aka bayar a cikin DNS, ɗauka cewa mai amfani yana iya ƙoƙarin shiga shafin intanet akan hanyar sadarwar ciki, maimakon aika tambaya zuwa injin bincike. Idan mai bada ya sake tura tambayoyin zuwa sunayen yanki da ba su wanzu, masu amfani suna da matsala - duk wata tambaya ta neman kalma ɗaya da aka shigar a mashigin adireshi za a fara turawa zuwa shafukan mai bayarwa, maimakon aika zuwa injin bincike.

Don magance wannan matsalar, masu haɓaka Chromium sun ƙara zuwa mai binciken ƙarin cak, wanda, idan an gano turawa, canza dabaru don sarrafa buƙatun a mashigin adireshi.
Duk lokacin da ka ƙaddamar, canza saitunan DNS naka, ko canza adireshin IP naka, mai binciken yana aika buƙatun DNS guda uku tare da sunayen yanki na matakin farko na bazuwar waɗanda wataƙila babu su. Sunayen sun haɗa da haruffan Latin 7 zuwa 15 (ba tare da dige-dige ba) kuma ana amfani da su don gano juyar da sunayen yanki da ba su wanzu ta mai badawa ga mai masaukin sa. Idan, lokacin sarrafa buƙatun HTTP guda uku tare da sunaye na bazuwar, biyu suna karɓar turawa zuwa shafi ɗaya, sannan Chromium ya ɗauki cewa an tura mai amfani zuwa shafi na ɓangare na uku.

Matsakaicin matakin matakin farko na yanki (daga haruffa 7 zuwa 15) da yanayin maimaita tambaya (an ƙirƙira sunaye ba da gangan ba kowane lokaci kuma ba a maimaita su ba) azaman alamu don ware ayyukan Chromium daga yawan buƙatun buƙatun akan tushen sabar DNS.
A cikin log ɗin, an fara tace buƙatun wuraren da ba su wanzu (78.09%), sannan an zaɓi buƙatun da ba a maimaita ba fiye da sau uku (51.41%), sannan an tace wuraren da ke ɗauke da haruffa 7 zuwa 15 (45.80%) . Abin sha'awa, kawai 21.91% na buƙatun zuwa tushen sabobin suna da alaƙa da ma'anar wuraren da ake da su.

Kusan rabin zirga-zirga zuwa tushen sabar DNS yana haifar da ayyukan Chromium

Har ila yau, binciken ya yi nazari kan dogaron girma akan tushen sabobin a.root-servers.net da j.root-servers.net akan karuwar shaharar Chrome.

Kusan rabin zirga-zirga zuwa tushen sabar DNS yana haifar da ayyukan Chromium

A cikin Firefox, bincika sake tura DNS suna da iyaka ayyana turawa zuwa shafukan tantancewa (portal captive) da aiwatar с amfani kafaffen yanki “detectportal.firefox.com”, ba tare da neman sunayen yanki na matakin farko ba. Wannan halin baya haifar da ƙarin kaya akan tushen sabobin DNS, amma yana iya yuwuwa a yi la'akari a matsayin ɓoyayyen bayanan sirri game da adireshin IP na mai amfani (ana buƙatar shafin "detectportal.firefox.com/success.txt" a duk lokacin da aka ƙaddamar da shi). Don kashe dubawa a Firefox, akwai saitin “network.captive-portal-service.enabled”, wanda za'a iya canza shi akan shafin "game da: config".

source: budenet.ru

Add a comment