Lokaci ya yi da za a soke: makonni biyu ya rage har sai Windows 7 goyon bayan ya ƙare

A ranar 14 ga Janairu, tallafi don Windows 7 ya ƙare. Wannan yana nufin cewa faci da sabuntawar tsaro ba za su sake fitowa don tsarin aiki ba. Don guje wa matsaloli tare da kariyar PC, masu amfani da tsoffin dandamali ana ba da shawarar haɓaka zuwa sabbin nau'ikan Microsoft OS.

Lokaci ya yi da za a soke: makonni biyu ya rage har sai Windows 7 goyon bayan ya ƙare

An fara siyar da tsarin aiki na Windows 7 a ranar 22 ga Oktoba, 2009 kuma cikin sauri ya ɗauki matsayi na gaba a yawan masu amfani a duniya. Ƙididdiga na StatCounter akan kasuwar tsarin aiki na tebur na Windows nuna, cewa a halin yanzu rabon "bakwai" shine 26,8%. Duk da masu sauraron mai amfani suna raguwa kowane wata, OS na ci gaba da kasancewa cikin buƙata a kasuwa.

Lokaci ya yi da za a soke: makonni biyu ya rage har sai Windows 7 goyon bayan ya ƙare

Babban dalilin ci gaba da shahara na "bakwai" ya ta'allaka ne a cikin sashin kamfanoni, wanda a al'adance ba shi da niyyar karɓar sabbin dandamali na software, in ji masana. Musamman ga kamfanoni masu amfani da Windows 7 a cikin kayan aikin IT, Microsoft zai bayar sabuntawar da aka biya a ƙarƙashin shirin Extended Security Updates (ESU).

Shekarar farko ta sabis na ESU za ta biya $25 kowace na'ura. Kudin shekara ta biyu zai zama dala 50, kuma na uku - 100. Za a ba da sabuntawa a ƙarƙashin shirin har sai Janairu 2023 ya haɗa. Yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan farashin na ƙungiyoyi ne waɗanda suka mallaki lasisin Kasuwancin Windows. Ga masu amfani da Windows Pro, farashin ya ma fi girma—$50, $100, da $200 na sabis na farko, na biyu, da na uku, bi da bi. Tare da wannan manufar farashin, babbar software tana da niyyar ƙarfafa kasuwanci don canzawa zuwa Windows 10.



source: 3dnews.ru

Add a comment