Ƙara yawan buƙatun kwakwalwan kwamfuta na 7nm yana haifar da rashi da riba mai yawa ga TSMC

Kamar yadda manazarta a IC Insights suka yi hasashe, kudaden shiga a mafi girman masana'antar kwangilar semiconductor, TSMC, za su yi girma da kashi 32% a cikin rabin na biyu na shekara idan aka kwatanta da daidai wannan lokacin na bara. Idan aka yi la'akari da cewa ana sa ran kasuwar da'ira gabaɗaya za ta yi girma da kashi 10 cikin ɗari kawai, ya zamana cewa kasuwancin TSMC zai bunƙasa fiye da sau uku cikin sauri fiye da kasuwar gaba ɗaya. Dalilin wannan nasara mai ban sha'awa yana da sauƙi - fasahar tsari na 7nm, wanda shahararsa ta wuce duk tsammanin.

Ƙara yawan buƙatun kwakwalwan kwamfuta na 7nm yana haifar da rashi da riba mai yawa ga TSMC

Bukatar fasahar 7nm da TSMC ke bayarwa ba sirri bane. Mun riga mun faɗi cewa saboda babban nauyi akan layukan samarwa, lokacin ƙarshe don aiwatar da oda don samar da kwakwalwan kwamfuta na 7nm. girma daga wata biyu zuwa shida. Haka kuma, kamar yadda aka sani, TSMC tana ba abokan haɗin gwiwa don siyan kaso na 2020 a yanzu, wanda kuma ya nuna cewa buƙatar fasahar 7nm ta zarce wadata. Dangane da wannan bangon, da alama da alama abokan cinikin TSMC za a tilasta musu wata hanya ko wata don yin gasa don samar da ƙarfin samar da kwangila. Wannan na iya haifar da da yawa daga cikin kwakwalwan kwamfuta na 7nm suna cikin ƙarancin wadata a shekara mai zuwa.

Ƙara yawan buƙatun kwakwalwan kwamfuta na 7nm yana haifar da rashi da riba mai yawa ga TSMC

IC Insights na tsammanin kudaden shiga na 7nm na TSMC zai kai dala biliyan 8,9 a bana, wanda ya kai kashi 26% na jimlar kudaden shiga na kamfanin. Bugu da ƙari, a ƙarshen shekara, rabon kudaden shiga daga samfurori na 7-nm zai zama mafi girma - ana hasashen zai zama 33%. Manazarta sun yi imanin cewa TSMC za ta sami wani kaso mai tsoka na wadannan kudaden shiga ta hanyar fitar da sabbin na'urorin sarrafa wayar hannu na Apple da Huawei. Duk da haka, ƙari, TSMC's 7nm fasahar tsari kuma ana amfani da ita ta wasu abokan ciniki waɗanda ke da mahimmanci ga babban aiki da ƙarfin kuzarin kwakwalwan su. Misali, abokan cinikin TSMC kuma sun haɗa da Quаcomm da AMD, kuma da alama NVIDIA za ta shiga wannan jerin nan ba da jimawa ba.

Ƙara yawan buƙatun kwakwalwan kwamfuta na 7nm yana haifar da rashi da riba mai yawa ga TSMC

Duk da haka, nasarar fasahar 7nm na TSMC na iya yin ƙunci idan aka kwatanta da abin da zai faru lokacin da wannan ƙirar na'ura ta sanya aikin 5nm cikin aiki. IC Insights yana nuna cewa manyan masu yin guntu sun fara canzawa zuwa mafi ƙarancin ƙa'idodi a cikin saurin sauri. Wannan yana da sauƙin tabbatarwa tare da lambobi. Lokacin da TSMC ya gabatar da ma'auni na 40-45 nm, ya ɗauki tsawon shekaru biyu don rabon kwakwalwan kwamfuta da aka samar ta amfani da su don isa kashi 20 cikin ɗari na jigilar kayayyaki. Na gaba, fasahar 28-nm, ta kai matakin samun riba iri ɗaya a cikin kashi biyar, kuma 7-nm chips sun sami kashi 20 cikin ɗari na samfuran TSMC a cikin kashi uku kawai bayan ƙaddamar da wannan tsarin fasaha.

Hakanan a cikin sakon nasa, kamfanin nazarin ya tabbatar da cewa TSMC yana da wasu matsalolin biyan buƙatun samfuran 7nm, wanda a ƙarshe yana haifar da gajeriyar isarwa da ƙarin lokutan cika oda. Dangane da mayar da martani, kamfanin yana shirin ware ƙarin kuɗi don faɗaɗa ƙarfin samarwa tare da hanyoyin fasaha na zamani kuma zai yi ƙoƙarin kada ya kai lamarin ga ƙarancin ƙarancin. Duk da haka, a kowane hali, ba TSMC ba ne zai sha wahala, amma abokan ciniki. A kowane hali, masana'antun semiconductor ba za a bar su ba tare da riba ba, musamman ma idan muka yi la'akari da matsayi mafi girma a kasuwa. Dangane da rahoton Insight na IC iri ɗaya, rabon TSMC a cikin kasuwar masana'antar kwangila don tsarin fasahar zamani (tare da ma'auni ƙasa da 40 nm) ya ninka adadin adadin GlobalFoundries, UMC da SMIC sau bakwai, wanda ya sa ya zama ɗan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan tsari.



source: 3dnews.ru

Add a comment