An gabatar da dangin Fedora Atomic Desktops na abubuwan da aka sabunta ta atomatik.

The Fedora Project ya sanar da haɗin kai na suna na al'ada ginawa na Fedora Linux rarraba, wanda amfani da atomic update model da monolithic tsarin tsarin. Irin waɗannan zaɓuɓɓukan rarraba an raba su cikin dangi daban na Fedora Atomic Desktops, majalisun da za a kira su "Fedora desktop_name Atomic".

A lokaci guda kuma, don an riga an gane da kuma daɗaɗɗen taron atomic, an yanke shawarar kiyaye tsohon sunan, tun da sun riga sun zama sanannun alamu. Sakamakon haka, Fedora Silverblue na tushen GNOME da Fedora Kinoite na tushen KDE zai riƙe sunaye iri ɗaya. Abubuwan da aka sabunta ta atomatik na Fedora CoreOS da Fedora IoT, ba a yi niyya don wuraren aiki ba, kuma za a ci gaba da rarraba su ƙarƙashin tsoffin sunaye.

A lokaci guda, za a rarraba sabon ginin Fedora Sericea da Fedora Onyx a ƙarƙashin sabon suna Fedora Sway Atomic da Fedora Budgie Atomic. Hakanan za a sanya sabbin sunaye lokacin da sabbin bugu suka bayyana, kamar Fedora Xfce Atomic (Fedora Vauxite project), Fedora Pantheon Atomic, Fedora COSMIC Atomic, da sauransu. Ana sa ran canjin zai rage rudani da ke haifarwa ta hanyar ba da sake fasalin atomic sunaye na sabani waɗanda ba su nuna yanayin atomic na ginin da kuma tebur ɗin da ake amfani da su ba.

Ana isar da ginin Fedora atomic a cikin sigar hoto na monolithic wanda ba a raba shi cikin fakiti ɗaya ba kuma ana iya sabunta shi azaman raka'a ɗaya ta maye gurbin dukkan hoton tsarin. An gina yanayin tushe daga Fedora RPMs na hukuma ta amfani da kayan aikin rpm-ostree kuma an saka shi cikin yanayin karantawa kawai. Don shigarwa da sabunta ƙarin aikace-aikacen, ana amfani da tsarin fakitin flatpak mai cin gashin kansa, wanda aka raba aikace-aikacen daga babban tsarin kuma yana gudana a cikin akwati daban.

A halin yanzu, masu haɓaka Ubuntu sun canza tsare-tsaren don rarrabawar Ubuntu Core Desktop wanda aka sabunta ta atomatik, wanda ba su da lokacin da za su shirya don fitowar bazara ta LTS na Ubuntu 24.04. An gina Ubuntu Core Desktop akan dandamalin Ubuntu Core kuma ya haɗa da aikace-aikacen da aka haɗa kawai a cikin tsarin Snap. Masu haɓakawa sun yanke shawarar ɗaukar lokacin su kuma kada su saki ɗanyen samfur. Ba a sanar da kusan ranar saki na farkon sigar Ubuntu Core Desktop ba; kawai an lura cewa za a kammala sakin bayan an kawar da duk gazawar da ke akwai.

source: budenet.ru

Add a comment