Gabatar da sabis na ainihi na MyKDE da tsarin ƙaddamar da tsarin don KDE

An ba da izini sabis na tantancewa MyKDE, an tsara shi don haɗa haɗin mai amfani zuwa rukunin ayyukan KDE daban-daban. MyKDE ya maye gurbin tsarin sa hannu guda ɗaya na ainihi.kde.org, wanda aka aiwatar ta hanyar ƙara ƙarar PHP mai sauƙi akan OpenLDAP. Dalilin ƙirƙirar sabon sabis ɗin shine ID.kde.org yana da alaƙa da tsoffin fasahohin da ke tsoma baki tare da sabunta wasu tsarin KDE, da kuma irin waɗannan. sabunta, kamar tsarin aiki mai ɗorewa na share asusu, jinkiri mai tsawo kafin kammala rajista (har zuwa daƙiƙa 30), ƙayyadaddun ƙima na ƙungiyoyi, maɗaukakiyar matakan yaƙi da spam.

MyKDE rubuta ta a Python ta amfani da tsarin Django da module Django-OAuth-Toolkit. Ana amfani da MySQL don adana asusu. Lambar MyKDE cokali mai yatsa ce daga tsarin Blender ID, rarraba ƙarƙashin lasisin GPLv3.0. Baya ga shirya shiga zuwa MyKDE, ana aiwatar da goyon baya ga bayanan martaba na jama'a, wanda ke ba da damar, idan mai amfani yana so, don sanya wasu bayanai game da kansa a bayyane ga sauran mahalarta, kamar cikakken sunansa, avatar, jerin ayyukan da hanyoyin haɗin gwiwa zuwa cibiyoyin sadarwar jama'a da gidan yanar gizon sirri.

A halin yanzu, ana iya amfani da tsarin ainihi na MyKDE don haɗawa da KDE Wiki kuma ba da daɗewa ba za a daidaita su don shiga wasu rukunin yanar gizon. Za a canja wurin asusun ainihi.kde.org da ke wanzu, da kuma bayanan ƙungiyar ƙungiya, ta atomatik lokacin da mai amfani ya shiga ta MyKDE. An kashe rajistar sabbin asusu yayin ƙaura, amma mai amfani zai iya yin rajista a tsohon rukunin yanar gizon identity.kde.org kuma za a canza shi lokacin shiga ta MyKDE. Bayan lokacin ƙaura ya ƙare, asusun da ba a yi hijira ba za a daskare.

Bugu da ƙari, ana iya lura da shi aiwatarwa tsarin zaɓi wanda ke ba ku damar ƙaddamar da tebur ɗin KDE Plasma ta amfani da systemd. An lura cewa yin amfani da systemd yana ba ku damar warware matsaloli tare da kafa tsarin farawa - daidaitaccen rubutun farawa ya haɗa da ƙayyadaddun sigogin aiki waɗanda ba sa ba da izinin bambanta. Misali, babu wata hanya ta fara krunner tare da masu canjin yanayi daban-daban, sarrafa rabon albarkatun tsarin, ƙara rubutun al'ada wanda ke gudana lokacin da aka sake kunna harsashi, ko nuna maganganun daidaitawa na farko bayan loda kwin amma kafin fara Plasma. Rubutun na yanzu yana buƙatar gyare-gyaren lamba don kowane irin wannan canji, kuma systemd yana ba da kayan aikin da aka ƙera don daidaitawa ga buƙatun ku, duka don masu haɓaka rarrabawa da masu amfani na ƙarshe.

An shirya fayil ɗin manufa don aiki ƙarƙashin systemd
plasma-workspace.target da saitin ayyuka don ƙaddamar da ƙananan tsarin KDE daban-daban. Taimako ga tsohuwar tsarin farawa ta atomatik (/ sauransu/xdg/autostart ko ~/.config/autostart) ya kasance baya canzawa, godiya ga amfani da tsarin samar da sabis na atomatik da aka gabatar a ciki tsarin 246 (dangane da fayilolin .desktop, ana ƙirƙira ayyukan da suka dace da tsarin ta atomatik). An tsara lambar da aka aiwatar don haɗawa cikin sakin KDE Plasma 5.21. Ta hanyar tsoho, za a adana tsohon rubutun, amma a nan gaba, bayan gwaji da kuma nazarin ra'ayi, yana yiwuwa za a kunna shi ta tsohuwa. Don canzawa zuwa farawa na tushen tsarin da duba matsayin taya, zaku iya amfani da umarni:

kwriteconfig5 --file startkderc --group General --key systemdBoot gaskiya
systemctl --halin mai amfani plasma-plasmashell.sabis

source: budenet.ru

Add a comment