Babu wani shiri na amfani da tsarin jirgin mai ɗan gajeren gajere lokacin ƙaddamar da babbar motar Progress MS-12

Lokacin ƙaddamar da ci gaba na MS-12 kumbon sararin samaniya, an shirya yin amfani da tsarin "jinkirin" na al'ada, kuma ba mai gajeren gajere ba, kamar yadda yake tare da na'urar ci gaba na MS-11. Jaridar RIA Novosti ta yanar gizo ce ta ruwaito wannan, inda ta ambaci maganganun wakilan Roscosmos.

Babu wani shiri na amfani da tsarin jirgin mai ɗan gajeren gajere lokacin ƙaddamar da babbar motar Progress MS-12

Bari mu tuna cewa Ci gaban MS-11 a karo na biyu a tarihi ya isa tashar sararin samaniya ta kasa da kasa (ISS) ta hanyar amfani da tsarin kewayawa biyu. Wannan jirgin yana ɗaukar ƙasa da sa'o'i uku da rabi.

Bugu da kari, ana amfani da tsarin jirage-gefe hudu da na kwana biyu. Ƙarshen ya kasance mafi aminci a al'ada kuma ya dace, a tsakanin sauran abubuwa, don gwada tsarin jiragen sama.


Babu wani shiri na amfani da tsarin jirgin mai ɗan gajeren gajere lokacin ƙaddamar da babbar motar Progress MS-12

Kuma shi ne shirin na kwanaki biyu da aka shirya amfani da shi a yayin kaddamar da babbar motar Progress MS-12 mai zuwa. An shirya fara aikin ne a ranar 31 ga watan Yulin wannan shekara.

Na'urar za ta rika isar da busassun kaya, man fetur da ruwa, da matsewar iska da iskar oxygen a cikin silinda zuwa sararin samaniya. Bugu da kari, za a sami kwantena da abinci, tufafi, magunguna da kayayyakin tsabtace mutum ga ma'aikatan jirgin, da kuma na'urorin kimiyya a cikin jirgin. 



source: 3dnews.ru

Add a comment