Aikin KDE yana aiwatar da GitLab. GitLab EE da ci gaban CE sun koma wurin ajiyar da aka raba

Aikin KDE sa a cikin aiki haɗin gwiwar ci gaban kayayyakin more rayuwa bisa buɗaɗɗen dandamali GitLab, wanda zai rage shingen shigarwa don sababbin mahalarta, sa hannu a cikin ci gaban KDE ya zama na kowa da kuma fadada damar kayan aiki don ci gaba, kiyaye tsarin ci gaba, ci gaba da haɗin kai da sake duba canje-canje. A baya can, aikin ya yi amfani da dandamali Mai gyarawa (kuma cgit), wanda yawancin sababbin masu haɓakawa ke ɗauka a matsayin sabon abu. GitLab yana kusa da iyawa zuwa GitHub, software ce ta kyauta kuma an riga an yi amfani dashi a cikin ayyukan buɗe tushen da yawa masu alaƙa, kamar GNOME, Wayland, Debian da FreeDesktop.org.

Tallafin Phabricator yana ci gaba da aiki a yanzu, kuma an ƙaddamar da wani sabis na daban don magoya bayan GitLab invent.kde.org. Dandalin Mai gyarawa da farko mayar da hankali kan gudanar da ayyukan da sake duba lambar, amma ya kasance a cikin yankunan kamar ci gaba da haɗin kai, aiki tare da ma'ajin ajiya da haɗin yanar gizo. An rubuta GitLab a cikin Ruby da Go, kuma an rubuta Phabricator a cikin PHP. Don canzawa zuwa GitLab, masu haɓaka KDE sun rasa wasu yiwuwa, waxanda suke da wani bangare riga aiwatar domin amsa bukatarsu.

Bugu da ƙari, za mu iya lura da wanda GitLab ke gudanarwa aiki a kan hade rassan kasuwanci da na al'umma na aikin, wanda zai sauƙaƙa haɓakawa sosai, sa tafiyar matakai su zama masu fa'ida kuma a fili ke raba lambar mallakar mallaka zuwa sassa daban-daban. Maimakon ma'ajiyar kayayyaki daban-daban gitlab-ee и gitlab-sa, wanda ya haifar da aiki sau biyu don kiyayewa, yanzu za a haɓaka codebase na bugu biyun a cikin ma'ajin gama gari guda ɗaya, kuma samfuran Enterprise Edition (EE) da Community Edition (CE) za a gina su daga tushe iri ɗaya. An raba lambar mallakar mallakar daga buɗaɗɗen tushe kuma an matsar da ita zuwa kundin adireshi"ee/".

Ma'ajiyar gitlab-ce, wacce ba ta ƙunshi lambar mallakar mallaka ba, za ta ci gaba da kasancewa a matsayin madubi gitlab-fossaiki a yanayin karanta kawai. Sabuwar ma'aji guda ɗaya don haɓaka aiki an gina shi a saman ma'ajiyar gitlab-ee na yanzu, wanda aka canza masa suna "gitlab". A halin yanzu, ƙaura yana a mataki na ƙarshe - an canza ma'ajiyar sunaye, haɗin gwiwar ya faru kuma kusan dukkanin ayyukan da ke tattare da shi an riga an kammala su. warware.

Masu haɓaka GitLab kuma gabatar sake sakewa 12.3.2, 12.2.6 da 12.1.12, wanda ya kawar da lahani 14, gami da ikon maye gurbin umarnin git na sabani ta hanyar API, keɓancewar imel ɗin tabbatarwa lokacin amfani da ƙirar tabbatarwa ta hanyar Salesforce, maye gurbin JavaScript a cikin samfoti na Markdown. , kama iko akan asusun wasu mutane yayin amfani da tsarin SAML, ƙetare toshewar mai amfani, hana sabis da yoyon bayanan sirri game da aikin.

source: budenet.ru

Add a comment