Aikin libSQL ya fara haɓaka cokali mai yatsu na SQLite DBMS

Aikin libSQL ya yi ƙoƙarin ƙirƙirar cokali mai yatsu na SQLite DBMS, mai da hankali kan buɗaɗɗen shiga masu haɓaka al'umma da haɓaka sabbin abubuwa fiye da ainihin manufar SQLite. Dalilin ƙirƙirar cokali mai yatsa shine ingantaccen tsarin SQLite game da karɓar lambar ɓangare na uku daga al'umma idan akwai buƙatar haɓaka haɓakawa. Ana rarraba lambar cokali mai yatsa a ƙarƙashin lasisin MIT (An saki SQLite azaman yanki na jama'a).

Masu ƙirƙira cokali mai yatsa sun yi niyya don kiyaye daidaituwa tare da babban SQLite kuma suna kula da matakin inganci iri ɗaya, suna kiyaye saitin gwajin gwaji kuma a hankali faɗaɗa shi yayin da aka ƙara sabbin abubuwa. Don haɓaka sabon ayyuka, an ba da shawarar samar da ikon yin amfani da harshen Rust, yayin da ake riƙe ainihin ɓangaren a cikin harshen C. Idan babban manufar aikin SQLite game da karɓar canje-canje, masu haɓaka libSQL suna da niyyar canja wurin sauye-sauyen da aka tara zuwa babban aikin kuma su shiga cikin haɓakarsa.

Daga cikin ra'ayoyin don yuwuwar haɓaka ayyukan SQLite an ambaci:

  • Haɗuwa da kayan aikin don gina bayanan da aka rarraba da ke aiki a matakin ɗakin karatu da kansa, kuma ba ta hanyar kwafin canje-canje a cikin tsarin fayil ba (LiteFS), kuma ba tare da haɓaka samfuran daban ba (dqlite, rqlite, ChiselStore).
  • Haɓakawa don amfani da APIs masu kama da juna, irin su io_uring ke dubawa ta Linux kernel.
  • Ikon yin amfani da SQLite a cikin Linux kwaya, kama da goyan bayan eBPF injin kwaya, don yanayin da ya zama dole don adana saitin bayanai daga kernel waɗanda basu dace da RAM ba.
  • Taimako don ƙayyadaddun ayyukan mai amfani da aka rubuta a cikin kowane yaren shirye-shirye kuma an haɗa su cikin lambar tsaka-tsaki ta WebAssembly.

source: budenet.ru

Add a comment