Aikin Pyston, wanda ke ba da Python tare da mai tarawa JIT, ya koma ga ƙirar ci gaba mai buɗewa

Masu haɓaka aikin Pyston, wanda ke ba da babban aiki na aiwatar da harshen Python ta amfani da fasahar haɗin gwiwar JIT na zamani, sun gabatar da sabon sakin Pyston 2.2 kuma sun sanar da dawowar aikin zuwa tushen budewa. Ayyukan aiwatarwa na nufin cimma babban aiki kusa da na harsunan tsarin gargajiya kamar C++. An buga lambar don reshen Pyston 2 akan GitHub a ƙarƙashin PSFL (Lasisi na Gidauniyar Python Software), kama da lasisin CPython.

Mu tuna cewa a baya Dropbox ne ke kula da aikin Pyston, wanda ya dakatar da ci gaban kuɗi a cikin 2017. Masu haɓaka Pyston sun kafa kamfaninsu kuma sun fito da wani reshe na Pyston 2 da aka sake fasalin sosai, wanda aka ayyana barga kuma a shirye don amfani da yawa. A lokaci guda, masu haɓakawa sun daina buga lambar tushe kuma sun canza zuwa samar da majalissar binary kawai. Yanzu an yanke shawarar sake mayar da Pyston aikin buɗaɗɗen tushe, da kuma canja wurin kamfanin zuwa tsarin kasuwanci mai alaƙa da haɓaka software na buɗe tushen. Haka kuma, ana la'akari da yiwuwar canja wurin ingantawa daga Pyston zuwa daidaitaccen CPython.

An lura cewa Pyston 2.2 yana da 30% sauri fiye da daidaitattun Python a cikin gwaje-gwajen aiki waɗanda ke kimanta nauyin da ke cikin aikace-aikacen sabar yanar gizo. Har ila yau, akwai gagarumin karuwa a cikin aiki a cikin Pyston 2.2 idan aka kwatanta da abubuwan da aka fitar a baya, wanda aka samu ta hanyar ƙari na ingantawa don sababbin wurare, da kuma ingantawa ga tsarin JIT da caching.

Baya ga inganta aikin, sabon sakin kuma yana da ban sha'awa saboda yana ɗaukar canje-canje daga reshen CPython 3.8.8. Dangane da dacewa da Python na asali, ana ɗaukar aikin Pyston a matsayin mafi dacewa da madadin aiwatar da CPython, tunda Pyston cokali mai yatsa ne daga babban codebase na CPython. Pyston yana goyan bayan duk fasalulluka na CPython, gami da C API don haɓaka kari a cikin yaren C. Daga cikin manyan bambance-bambancen da ke tsakanin Pyston da CPython shine amfani da DynASM JIT, caching inline da ingantawa gabaɗaya.

Daga cikin canje-canje a cikin Pyston 2.2, akwai kuma ambaton tsaftace tushen lambar daga yawancin abubuwan gyara kuskuren CPython, waɗanda ke da mummunan tasiri akan aikin, amma kusan ba a buƙata tsakanin masu haɓakawa. Ana ba da ƙididdiga bisa ga abin da cire kayan aikin lalata ke haifar da saurin 2%, duk da cewa kusan 2% na masu haɓaka suna amfani da waɗannan ayyukan.

source: budenet.ru

Add a comment