Aikin Revolt yana haɓaka buɗaɗɗen madadin dandalin Discord

Aikin Revolt yana haɓaka dandalin sadarwa da nufin ƙirƙirar buɗaɗɗen analogue na manzo Discord na mallakar mallaka. Kamar Discord, dandalin Revolt yana mai da hankali ne kan ƙirƙirar dandamali don tsara sadarwa tsakanin al'ummomi da ƙungiyoyi masu buƙatu guda ɗaya. Revolt yana ba ku damar gudanar da sabar ku don sadarwa a cikin wuraren ku kuma, idan ya cancanta, tabbatar da haɗin gwiwa tare da gidan yanar gizon yanar gizon ko sadarwa ta amfani da aikace-aikacen abokin ciniki. Don saurin tura uwar garke, ana ba da hoton akwati don Docker.

An rubuta ɓangaren uwar garken Revolt a cikin Rust, yana amfani da MongoDB DBMS don ajiya kuma ana rarraba shi ƙarƙashin lasisin AGPLv3. An rubuta ɓangaren abokin ciniki a cikin TypeScript kuma a cikin sigar don tsarin tebur yana dogara ne akan dandamali na Electron, kuma a cikin sigar aikace-aikacen yanar gizo - akan tsarin Preact da Vite Toolkit. Na dabam, aikin yana haɓaka irin waɗannan abubuwan kamar sabar don sadarwar murya, sabis na musayar fayil, wakili da janareta na widget din da aka gina cikin shafuka. Ba a samar da aikace-aikacen wayar hannu don Android da iOS; maimakon haka, an ba da shawarar yin amfani da aikace-aikacen yanar gizo da aka shigar da ke aiki a yanayin PWA (Progressive Web Apps).

Dandalin yana a matakin gwajin beta na farko kuma a cikin tsarinsa na yanzu yana goyan bayan rubutu da tattaunawa ta murya kawai, wanda za'a iya amfani dashi, alal misali, don 'yan wasa don sadarwa yayin wasa da wasannin kwamfuta tare. Siffofin asali sun haɗa da saita matsayin mai amfani, ƙirƙirar bayanin martaba tare da alamar Markdown, haɗa baji ga mai amfani, ƙirƙirar ƙungiyoyi masu amfani, tashoshi da sabobin, raba iko, kayan aikin toshewa / buɗe masu keta, tallafi don aika gayyata (gayyata).

A cikin fitowar masu zuwa, muna tsammanin tallafi ga bots, cikakken tsarin daidaitawa, da kayayyaki don haɗawa tare da dandamali na sadarwa Discord da Matrix. A cikin dogon lokaci, an shirya aiwatar da tallafi don amintaccen taɗi (E2EE Chat), waɗanda ke amfani da ɓoyayyen ɓoye-zuwa-ƙarshe a gefen mahalarta. A lokaci guda, aikin ba ya nufin haɓakawa zuwa tsarin rarrabawa da tsarin tarayya wanda ya haɗa sabobin da yawa. Revolt ba yana ƙoƙarin yin gasa tare da Matrix ba, ba ya so ya rikitar da aiwatar da yarjejeniya, kuma yana ɗaukar alkukinsa don ƙirƙirar sabbin sabobin guda ɗaya mafi kyawun aiki don ayyukan mutum da al'ummomin da za a iya ƙaddamar da su akan VPS mai arha.

Daga cikin dandamalin taɗi kusa da Revolt, za mu iya kuma lura da wani ɓangaren buɗe aikin Rocket.Chat, ɓangaren uwar garken wanda aka rubuta a cikin JavaScript, yana gudana akan dandamalin Node.js kuma ana rarraba shi ƙarƙashin lasisin MIT. A cikin Rocket.Chat, ainihin aikin kawai yana buɗe, kuma ana rarraba ƙarin fasalulluka a cikin nau'in ƙara-kan da aka biya. Rocket.Chat yana iyakance ga saƙon rubutu kuma an fi mayar da hankali kan tsara sadarwa tsakanin abokan aiki a cikin kamfanoni da sauƙaƙe hulɗa tare da abokan ciniki, abokan hulɗa da masu kaya.

source: budenet.ru

Add a comment