Ana buɗe software mai yawo ta msd ƙarƙashin lasisin BSD

An fassara lambar tushe na aikin msd (Multi Stream daemon) zuwa lasisin BSD, kuma an buga lambar tushe akan GitHub. A baya can, gajeriyar sigar msd_lite kawai aka rarraba a cikin lambar tushe, kuma babban samfur ɗin na mallaka ne. Baya ga canza lasisi, an yi aiki don jigilar shi zuwa dandamalin macOS (a baya FreeBSD da Linux ana tallafawa).

An tsara shirin msd don tsara yawo na IPTV akan hanyar sadarwa ta amfani da ka'idar HTTP. Sabar ɗaya tana da ikon yin hidimar dubunnan abokan ciniki a lokaci guda. Babban mahimmanci shine don cimma matsakaicin aiki, da kuma samar da saituna masu kyau waɗanda ke shafar ingancin fahimtar abokin ciniki na sabis: saurin sauya tashar tashar, juriya ga gazawar watsawa. An aiwatar da wakili a cikin yanayin "ɗayan-zuwa-yawa": ana iya rarraba bayanan da aka karɓa ta hanyar haɗin HTTP ɗaya zuwa yawancin abokan ciniki da aka haɗa.

Fasali

  • Yana goyan bayan ka'idojin IPv4 da IPv6.
  • MPEG2-TS rafi analyzer.
  • Canzawa ta atomatik zuwa madadin idan akwai rashi ko kurakurai akan tushen yanzu.
  • Kwafin Zero akan Aika (ZCoS) - yana rage yawan kuɗin da ake biya na sabis na abokan ciniki da aka haɗa; duk aikin aika bayanai ga abokin ciniki yana ɗaukar nauyin OS kernel.
  • Taimako ga abokan ciniki na "rabi rufe" http.
  • Karɓar udp-multicast, gami da rtp, a lokaci guda daga musaya daban-daban.
  • liyafar ta tcp-http-get (a cikin rafi ɗaya da watsawa ga abokan ciniki da yawa).
  • Cire haɗin kai ta atomatik daga tushe idan babu abokan ciniki da aka haɗa.
  • Yin amfani da algorithms Control Congestion na TCP daban-daban dangane da tashar jiragen ruwa wanda abokin ciniki ya zo da URL na buƙatar abokin ciniki
  • "Smart" aika na MPEG2-TS buga kai ga sababbin abokan ciniki.
  • Nan take aika bayanai daga ma'aunin ringin zuwa sabon abokin ciniki don rage lokacin jira don fara sake kunnawa.
  • Aika kowane ƙarin taken http a cikin buƙatu da amsawa.
  • Samfuran Saituna don Gidan Rafi da hanyoyin rafi.
  • Cikakken ƙididdiga ga kowane haɗin TCP don sauƙaƙe binciken matsalolin a matakin cibiyar sadarwa.

source: budenet.ru

Add a comment