Masu haɓaka Chromium sun ba da shawarar haɗawa da ɓata taken mai amfani-Agent

Chromium Developers miƙa Haɗawa da daskare daga canje-canjen abubuwan da ke cikin taken HTTP mai amfani-Agent, wanda ke isar da suna da sigar burauzar, da kuma iyakance damar mallakar navigator.userAgent a JavaScript. Cire taken mai amfani-Agent a yanzu kar a shirya. Masu haɓakawa sun riga sun sami goyan bayan shirin Edge и Firefox, kuma an riga an aiwatar dashi a Safari.

Kamar yadda aka tsara a halin yanzu, Chrome 81, wanda aka tsara don Maris 17th, zai hana samun damar mallakar dukiya
navigator.userAgent, Chrome 81 zai daina sabunta sigar burauzar kuma ya haɗa nau'ikan tsarin aiki, kuma a cikin
Chrome 85 zai sami haɗin haɗin gwiwa tare da mai gano tsarin aiki (zai yiwu ne kawai a ƙayyade tebur da OS ta hannu, kuma don nau'ikan wayar hannu za a iya ba da bayanai game da girman na'urar da aka saba.

Daga cikin manyan dalilan da ke haifar da haɗin kai na mai amfani-Agent shine amfani da shi don tantance masu amfani da su (sauƙan yatsan hannu), da kuma al'adar ƙirƙira taken ta mafi ƙarancin mashahuran masu bincike don tabbatar da ayyukan rukunin yanar gizo (misali, Vivaldi shine). tilasta gabatar da kanta ga shafuka kamar Chrome). Hakazalika, Wakilin Mai Amfani na jabu a cikin masu bincike na mataki na biyu shima Google da kansa yana ƙarfafa su, tunda a cewar Wakilin Mai amfani. tubalan shiga ayyukanku. Haɗin kai kuma zai ba mu damar kawar da halaye marasa ma'ana kamar "Mozilla/5.0", "kamar Gecko" da "kamar KHTML" a cikin layin Mai amfani-Agent.

Ana ba da shawarar wata hanya azaman madadin Wakilin Mai amfani Bayanin Abokin Ciniki-Agent Mai Amfani, yana nuna zaɓin fitar da bayanai game da takamaiman mai bincike da sigogin tsarin (version, dandamali, da sauransu) kawai bayan buƙatar uwar garken da ba masu amfani damar zaɓin ba da irin wannan bayanin ga masu rukunin yanar gizon. Lokacin amfani da Alamomin Abokin Hulɗa na Mai amfani, ba a aika mai ganowa ta tsohuwa ba tare da buƙatun fayyace ba, wanda ke sa ba zai yuwu ba (ta tsohuwa, sunan burauza kawai ake nunawa).

Dangane da ganewar aiki, ƙarin bayanan da aka dawo don amsa buƙatun ya dogara da saitunan mai binciken (misali, mai amfani na iya ƙi watsa bayanai kwata-kwata), kuma halayen da kansu da aka watsa suna ɗaukar adadin bayanai iri ɗaya na Wakilin Mai amfani. kirtani a halin yanzu. Adadin bayanan da aka canjawa wuri yana ƙarƙashin iyakancewa Kasafin Kudi na Sirri, wanda ke ƙayyade iyaka akan adadin bayanan da aka bayar wanda za a iya amfani da shi don ganowa - idan sakin ƙarin bayani zai iya haifar da cin zarafi na sirri, to an toshe ƙarin samun dama ga wasu APIs. Fasaha tana haɓakawa a cikin tsarin shirin da aka gabatar a baya Sirrin Sandbox, da nufin cimma daidaito tsakanin masu amfani' buƙatar kiyaye sirri da sha'awar cibiyoyin sadarwar talla da shafuka don bin abubuwan da baƙi ke so.

source: budenet.ru

Add a comment