Masu haɓakawa na SQLite suna haɓaka bangon bishiyar HC tare da goyan baya don rubutun layi ɗaya

Masu haɓaka aikin SQLite sun fara gwada gwajin baya na HCtree na gwaji wanda ke goyan bayan kulle matakin-jere kuma yana ba da babban matakin daidaitawa yayin aiwatar da tambayoyin. Sabuwar hanyar baya tana da nufin haɓaka ingantaccen amfani da SQLite a cikin tsarin uwar garken abokin ciniki waɗanda dole ne su aiwatar da babban adadin buƙatun rubuta lokaci guda zuwa bayanan bayanai.

Tsarin b-itace da aka yi amfani da shi na asali a cikin SQLite don adana bayanai ba a tsara su don wannan nau'in kaya ba, wanda ke iyakance SQLite rubuta zuwa zare ɗaya kawai. A matsayin gwaji, masu haɓakawa sun fara haɓaka wani madadin bayani wanda ke amfani da tsarin itacen HC don ajiya, waɗanda suka fi dacewa da daidaita ayyukan rubutu.

Don ƙyale ayyuka da yawa suyi aiki a lokaci guda, rikodin HCtree yana amfani da tsarin rarraba ma'amala wanda ke amfani da kulle matakin shafi kuma yayi kama da MVCC (Multi-Version Concurrency Control) amma yana amfani da duban ma'amala dangane da maɓalli da maɓallan maɓalli maimakon saitin shafi. Ana yin ayyukan karantawa da rubutawa dangane da hoton bayanan bayanai, canje-canje waɗanda za su zama bayyane a cikin babban rumbun adana bayanai kawai bayan an gama ciniki.

Abokan ciniki za su iya amfani da ayyukan ciniki guda uku:

  • "BEGIN" - ma'amaloli ba sa la'akari da samun damar bayanan sauran abokan ciniki. Idan an gudanar da ayyukan rubuce-rubuce a cikin ma'amala, ana iya aiwatar da ma'amala ne kawai idan lokacin aiwatar da shi babu wasu ayyukan rubutawa a cikin bayanan.
  • "FARA DASHI" - ma'amaloli suna tattara bayanai game da damar sauran abokan ciniki. Idan an gudanar da ayyukan rubuce-rubuce a cikin ma'amala, ana iya yin ciniki idan an yi wasu ma'amaloli a cikin ma'ajin bayanai tun lokacin da aka ƙirƙiri hoton.
  • "FARA EXCLUSIVE" - bayan bude ciniki, yana toshe ayyuka daga wasu hada-hadar har sai an kammala.

HCtree yana goyan bayan kwafi na master-bawa, wanda ke ba ku damar yin ƙaura zuwa wata rumbun adana bayanai kuma ku ci gaba da adana bayanai na sakandare tare da tushen bayanan farko. Har ila yau, HCtree yana kawar da iyakancewar girman bayanan bayanai - maimakon masu gano bayanan shafi 32-bit, HCtree yana amfani da na'urori 48-bit, wanda ke ƙara girman girman bayanai daga 16 tebibytes zuwa 1 exbibyte (miliyan tebibytes). Ana tsammanin aikin SQLite tare da HCtree baya ba zai zama ƙasa da na baya-bayan mai zaren guda ɗaya ba. Abokan ciniki na SQLite tare da tallafin HCtree za su iya samun dama ga duka bayanan tushen itacen HC da bayanan SQLite na gado.

source: budenet.ru

Add a comment