Sakin madadin ginin KchmViewer, shirin don duba fayilolin chm da epub

Akwai madadin sakin KchmViewer 8.1, shirin duba fayiloli a cikin chm da tsarin epub, akwai. Ana bambanta madadin reshe ta hanyar haɗa wasu gyare-gyare waɗanda ba su yi ba kuma da alama ba za su sanya shi zuwa sama ba. An rubuta shirin KchmViewer a cikin C++ ta amfani da ɗakin karatu na Qt kuma ana rarraba shi ƙarƙashin lasisin GPLv3.

Sakin yana mai da hankali kan haɓaka fassarar UI (fassara ta asali ta yi aiki ne kawai a aikace-aikacen da aka gina tare da tallafin KDE):

  • Ƙara tallafi mai zaman kansa na KDE don fassarar UI ta amfani da GNU Gettext. Hakanan ana fassara maganganun Qt da KDE da saƙon idan fayilolin da suka dace suna samuwa.
  • An sabunta fassarar zuwa Rashanci.
  • Kafaffen bug tare da nuna shafukan wasu fayilolin EPUB. Fayilolin EPUB sun ƙunshi XML, amma aikace-aikacen yana ɗaukar su azaman HTML. Idan XML ya ƙunshi alamar rufewa da kansa, mai binciken zai ɗauki shi azaman HTML mara inganci kuma ba zai nuna abun ciki ba.

A cikin sigar KDE:

  • Kafaffen bug a cikin tacewa fayil don maganganun Buɗe Fayil a cikin KDE. Saboda kuskure a bayanin tacewa, Buɗe Fayil maganganu ya nuna fayilolin CHM kawai. Maganar yanzu tana da zaɓuɓɓukan nuni guda uku:
    • Duk littattafan tallafi
    • CHM kawai
    • EPUB kawai
  • Kafaffen kuskuren rarraba gardama na layin umarni tare da haruffan Latin.
  • Rubutun ginin da aka sabunta don ingantaccen tallafi na shigarwa akan Windows da macOS.

source: budenet.ru

Add a comment