Chrome 108 saki

Google ya bayyana sakin mai binciken gidan yanar gizo na Chrome 108. A lokaci guda, ana samun tabbataccen sakin aikin Chromium kyauta, wanda ke zama tushen Chrome. Mai bincike na Chrome ya bambanta da Chromium wajen amfani da tambarin Google, kasancewar tsarin aika sanarwa idan ya faru, tsarin wasa don kunna abun ciki na bidiyo mai kariya (DRM), tsarin shigar da sabuntawa ta atomatik, yana ba da damar keɓe Sandbox ta dindindin. , ba da maɓallan Google API da watsa RLZ- lokacin bincika sigogi. Ga waɗanda ke buƙatar ƙarin lokaci don sabuntawa, reshen Ƙarfafa Stable yana da tallafi daban, sannan makonni 8 ya biyo baya. An shirya sakin Chrome 109 na gaba a ranar 10 ga Janairu.

Canje-canje masu mahimmanci a cikin Chrome 108:

  • An canza ƙirar kuki da maganganun sarrafa bayanan yanar gizo (wanda ake kira ta hanyar hanyar haɗin Kukis bayan danna maɓallin kulle a mashaya adireshin). An sauƙaƙa maganganun kuma yanzu yana nuna bayanan da rugujewa ta hanyar yanar gizo.
    Chrome 108 saki
  • An gabatar da sabbin hanyoyin inganta burauza guda biyu - Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwarar ) da Ƙarfafa Ƙarfafa, waɗanda aka ba su a cikin saitunan aiki (Saituna> Ayyuka). Hanyoyin a halin yanzu suna samuwa ne kawai akan dandamali na ChromeOS, Windows da macOS.
  • Mai sarrafa kalmar sirri yana ba da damar haɗa rubutu zuwa kowace kalmar sirri da aka adana. Kamar kalmar sirri, ana nuna bayanin kula akan wani shafi na daban kawai bayan an tantance shi.
  • Sigar Linux ta zo tare da ginannen abokin ciniki na DNS ta tsohuwa, wanda a baya akwai kawai a cikin nau'ikan Windows, macOS, Android da ChromeOS.
  • A kan dandalin Windows, lokacin da ka shigar da Chrome, gajeriyar hanya don ƙaddamar da mai binciken ana liƙa ta kai tsaye zuwa ma'ajin aiki.
  • Ƙara ikon bin sauye-sauyen farashi don samfuran da aka zaɓa a wasu shagunan kan layi (Jerin Siyayya). Lokacin da farashin ya ragu, ana aika mai amfani da sanarwa ko imel (a cikin Gmel). Ƙara samfur don bin diddigin ana yin ta ta danna maɓallin "Farashin Bibiya" a cikin adireshin adireshin yayin da yake kan shafin samfurin. Ana adana samfuran da aka bibiya tare da alamun shafi. Ana samun aikin ga masu amfani kawai tare da asusun Google mai aiki, lokacin da aka kunna aiki tare kuma aka kunna sabis na "Web & App Activity".
    Chrome 108 saki
  • Ikon duba sakamakon bincike a cikin labarun gefe a lokaci guda yayin kallon wani shafi yana kunna (a cikin taga ɗaya zaku iya ganin abubuwan da ke cikin shafin a lokaci guda da sakamakon shiga injin binciken). Bayan zuwa wani shafi daga shafin da ke da sakamakon bincike a cikin Google, alamar da ke da harafin "G" yana bayyana a gaban filin shigarwa a cikin adireshin adireshin; lokacin da ka danna shi, ɓangaren gefe yana buɗewa tare da sakamakon da ya gabata. gudanar da bincike.
    Chrome 108 saki
  • A cikin API ɗin Samun Tsarin Fayil, wanda ke ba da damar aikace-aikacen yanar gizo don karantawa da rubuta bayanai kai tsaye zuwa fayiloli da kundayen adireshi akan na'urar mai amfani, hanyoyin getSize(), truncate(), flush() da kuma kusa() hanyoyin cikin FileSystemSyncAccessHandle abu an motsa. daga asynchronous zuwa tsarin aiwatar da aiki tare.mai kama da hanyoyin karanta() da rubuta(). Canjin yana ba da cikakken aiki tare da FileSystemSyncAccessHandle API don inganta aikin aikace-aikacen tushen WebAssembly (WASM).
  • Ƙara goyon baya don ƙarin girman girman wurin da ake iya gani (kallon kallo) - "kananan" (s), "manyan" (l) da "ɗauri" (d), da kuma raka'a na ma'auni masu alaƙa da waɗannan masu girma - "* vi" ( vi, svi, lvi da dvi), "* vb" (vb, svb, lvb da dvb), "*vh" (svh, lvh, dvh), "*vw" (svw, lvw, dvw), "* vmax ” (svmax, lvmax, dvmax) da “*vmin” (svmin, lvmin da dvmin). Raka'o'in ma'aunin da aka tsara suna ba ku damar ɗaure girman abubuwa zuwa mafi ƙanƙanta, mafi girma da girman girman yankin da ake iya gani cikin sharuddan kashi (girman yana canzawa dangane da nuni, ɓoyewa da yanayin kayan aiki).
    Chrome 108 saki
  • An kunna goyan bayan madaidaicin launi na vector a cikin tsarin COLRv1 (wani yanki na fonts na OpenType wanda ya ƙunshi, ban da glyphs vector, Layer mai bayanin launi).
  • Don bincika goyon bayan font ɗin launi, an ƙara ayyukan fasaha () da font-format() zuwa @ tana goyon bayan dokokin CSS, kuma an ƙara aikin fasaha () zuwa @ font-face CSS dokokin.
  • An ba da shawarar Gudanar da Sabis na Federated (FedCM) API don ba da izinin ƙirƙirar haɗin kai, sabis na adana sirri wanda ke aiki ba tare da hanyoyin bibiyar giciye ba kamar sarrafa kuki na ɓangare na uku.
  • Yanzu yana yiwuwa a yi amfani da kadarorin CSS na "cirewa" da ke akwai don maye gurbin abubuwan da suka bayyana a wajen iyakar abun ciki, waɗanda a hade tare da kayan-duba-akwatin za a iya amfani da su don ƙirƙirar hotuna tare da inuwarsu.
  • Ƙarin kaddarorin CSS suna karya-kafin, karya-bayan da karya-ciki, yana ba ku damar tsara halayen karya a cikin rarrabuwar fitarwa a cikin mahallin kowane shafuka, ginshiƙai da yankuna. Misali, "lamba {break-inside: avoid;}" zai hana shafin shiga cikin adadi.
  • Kaddarorin CSS suna daidaita-abubuwa, gaskata-abubuwa, daidaita-kai, da baratar-kai suna ba da ikon yin amfani da ƙimar “tushe na ƙarshe” don daidaitawa zuwa tushe na ƙarshe a cikin shimfidar sassauƙa ko grid.
  • Ƙara abubuwan da ke faruwa na ContentVisibilityAutoStateChanged, wanda aka ƙirƙira don abubuwa tare da kadarorin "abun ciki-gani: auto" lokacin da yanayin yanayin fasalin ya canza.
  • Yana yiwuwa a sami damar Media Source Extensions API a cikin mahallin ma'aikata, wanda za'a iya amfani dashi, alal misali, don inganta aikin sake kunnawa ta hanyar ƙirƙirar MediaSource abu a cikin wani ma'aikaci daban da watsa sakamakon aikinsa zuwa HTMLMediaElement. a cikin babban zaren.
  • Shugaban HTTP na Izini-Manufa, da ake amfani da shi don ba da izini da ba da damar ci-gaba fasali, yana ba da damar katuna kamar "https://*.bar.foo.com/".
  • Cire tagar APIs da aka cire.defaultStatus, taga.defaultstatus, ImageDecoderInit.premultiplyAlpha, kewayaEvent.restoreScroll(), kewayaEvent.transitionWhile().
  • An inganta kayan aiki don masu haɓaka gidan yanar gizo. An ƙara nasihun kayan aiki don kadarorin CSS marasa aiki zuwa rukunin Salon. Ƙungiyar Rikodi tana aiwatar da ganowa ta atomatik na XPath da masu zaɓin rubutu. Mai gyara kuskure yana ba da ikon takawa ta hanyar maganganun waƙafi. An fadada saitunan "Saituna> Yi watsi da Lissafi".

Baya ga sabbin abubuwa da gyare-gyaren kwaro, sabon sigar yana kawar da lahani 28. Yawancin raunin da aka gano sakamakon gwajin atomatik ta amfani da AddressSanitizer, MemorySanitizer, Control Flow Integrity, LibFuzzer da kayan aikin AFL. Ba a gano wata matsala mai mahimmanci da za ta ba mutum damar ƙetare duk matakan kariya na burauza ba da aiwatar da lamba akan tsarin a wajen yanayin sandbox. A wani bangare na shirin bayar da tukuicin kudi don gano raunin da aka yi wa sakin na yanzu, Google ya biya lambobin yabo 10 a cikin adadin dalar Amurka dubu 74 (kyautar $15000, $11000 da $6000, lambobin yabo biyar na $5000, lambobin yabo uku na $3000 da $2000. , kyauta guda biyu na $ 1000). Har yanzu ba a tantance girman lada guda 6 ba.

source: budenet.ru

Add a comment