Chrome 111 saki

Google ya bayyana sakin mai binciken gidan yanar gizo na Chrome 111. A lokaci guda kuma, ana samun tabbataccen sakin aikin Chromium kyauta, wanda ke zama tushen Chrome. Mai bincike na Chrome ya bambanta da Chromium wajen amfani da tambarin Google, kasancewar tsarin aika sanarwa idan ya faru, tsarin wasa don kunna abun ciki na bidiyo mai kariya (DRM), tsarin shigar da sabuntawa ta atomatik, yana ba da damar keɓe Sandbox ta dindindin. , ba da maɓallan Google API da watsa RLZ- lokacin bincika sigogi. Ga waɗanda ke buƙatar ƙarin lokaci don sabuntawa, reshen Ƙarfafa Stable yana da tallafi daban, sannan makonni 8 ya biyo baya. An shirya sakin Chrome 112 na gaba don Afrilu 4th.

Canje-canje masu mahimmanci a cikin Chrome 111:

  • Abubuwan sirri na Sandbox UI an sabunta su don ba da damar fayyace nau'ikan sha'awar mai amfani a fayyace kuma a yi amfani da su maimakon bin kukis don gano ƙungiyoyin masu amfani masu irin wannan bukatu ba tare da gano masu amfani ɗaya ba. Sabuwar sigar tana ƙara sabon maganganu wanda ke gaya wa masu amfani game da iyawar Sandbox Sirri da kuma turawa zuwa shafin saiti inda zaku iya saita bayanan da ake watsawa zuwa cibiyoyin talla.
    Chrome 111 saki
    Chrome 111 saki
  • An gabatar da sabon tattaunawa tare da bayani game da ba da damar damar daidaita saitunan, tarihi, alamun shafi, cikar bayanai ta atomatik da sauran bayanai tsakanin masu bincike.
    Chrome 111 saki
  • A kan dandamali na Linux da Android, ana matsar da ayyukan ƙudurin sunan DNS daga tsarin cibiyar sadarwa mai keɓantaccen tsari zuwa tsarin mai binciken da ba a keɓance ba, tunda lokacin aiki tare da mai warware tsarin, ba shi yiwuwa a aiwatar da wasu ƙuntatawa na akwatin sandbox waɗanda suka shafi sauran ayyukan cibiyar sadarwa.
  • Ƙarin tallafi don shigar da masu amfani ta atomatik zuwa sabis na shaidar Microsoft (Azure AD SSO) ta amfani da bayanan asusu daga Microsoft Windows.
  • Tsarin sabunta Chrome akan Windows da macOS yana ɗaukar sabuntawa don sabbin nau'ikan 12 na mai binciken.
  • Don amfani da API Mai Gudanar da Biyan Kuɗi, wanda ke sauƙaƙe haɗin kai tare da tsarin biyan kuɗi na yanzu, yanzu kuna buƙatar fayyace tushen bayanan da aka sauke ta hanyar ƙayyadaddun wuraren da aka aika buƙatun zuwa cikin haɗin-src (Manufa-Tsaro-Tsaro) CSP siga. .
  • An cire PPB_VideoDecoder(Dev) API, wanda ya zama ba shi da mahimmanci bayan tallafin Adobe Flash ya ƙare.
  • An ƙara API Transitions View, wanda ke sauƙaƙa don ƙirƙirar tasirin raye-raye na tsaka-tsaki tsakanin jahohin DOM daban-daban (misali, sauƙi mai sauƙi daga hoto ɗaya zuwa wani).
  • Ƙara tallafi don aikin salon () zuwa tambayar "@container" CSS don amfani da salo bisa ƙididdige ƙididdiga na abubuwan al'ada na iyaye.
  • Ƙara ayyukan trigonometric sin(), cos(), tan(), asin(), acos(), atan() da atan2() zuwa CSS.
  • Ƙara wani gwaji (gwajin asali) Hoton daftarin aiki a cikin Hoto API don buɗe abun cikin HTML na sabani, ba bidiyo kawai ba, a cikin yanayin hoto-cikin hoto. Ba kamar buɗe taga ta taga.buɗe() kira ba, windows da aka ƙirƙira ta sabon API koyaushe ana nunawa a saman sauran windows, kar a zauna bayan an rufe asalin taga, ba sa goyan bayan kewayawa, kuma ba za a iya tantance matsayin nuni a sarari ba. .
    Chrome 111 saki
  • Yana yiwuwa a ƙara ko rage girman ArrayBuffer, haka kuma ƙara girman SharedArrayBuffer.
  • WebRTC yana aiwatar da tallafi don haɓakar SVC (Scalable Video Codeing) don daidaita rafi na bidiyo zuwa bandwidth na abokin ciniki da kuma watsa rafukan bidiyo da yawa na inganci daban-daban a cikin rafi ɗaya.
  • Ƙara ayyukan "zaliyar da ta gabata" da "na gaba" zuwa API ɗin Zaman Media don samar da kewayawa tsakanin nunin faifai na baya da na gaba.
  • An ƙara sabon ɗab'i na pseudo-class ": nth-child(an + b)" da ":nth-arshen-child()" don ba da damar zaɓin da za a samu don tantance abubuwan yara kafin yin babban "An+B" zaɓen dabaru akan su.
  • An ƙara sabbin nau'ikan girman font ɗin tushe zuwa CSS: rex, rch, ric da rlh.
  • Ana aiwatar da cikakken goyan baya don ƙayyadaddun matakin launi na CSS 4, gami da goyan baya ga palet ɗin launi guda bakwai (sRGB, RGB 98, Nuni p3, Rec2020, ProPhoto, CIE da HVS) da wuraren launi 12 (sRGB Linear, LCH, okLCH, LAB, okLAB , Nuni p3, Rec2020, a98 RGB, ProPhoto RGB, XYZ, XYZ d50, XYZ d65), baya ga goyon bayan Hex, RGB, HSL da HWB a baya. An ba da ikon yin amfani da naku wuraren launi don rayarwa da gradients.
  • An ƙara sabon aikin launi () zuwa CSS wanda za'a iya amfani dashi don ayyana launi a kowane wuri mai launi wanda aka ƙayyade launuka ta amfani da tashoshin R, G, da B.
  • Ƙara aikin haɗin launi, wanda aka bayyana a cikin ƙayyadaddun CSS Color 5, wanda ke ba ku damar haɗa launuka a kowane wuri mai launi dangane da adadin da aka ba (misali, don ƙara 10% blue zuwa fari za ku iya ƙayyade "mix-launi). (a cikin srgb, shuɗi 10%, fari);).
  • An inganta kayan aiki don masu haɓaka gidan yanar gizo. Salon Salon yanzu yana goyan bayan ƙayyadaddun matakin Level 4 na CSS da sabbin wuraren launi da palette. Kayan aiki don ƙayyade launi na pixels na sabani ("eyedropper") ya ƙara goyon baya ga sababbin wurare masu launi da ikon canzawa tsakanin tsarin launi daban-daban. An sake fasalta kwamitin kula da abubuwan karyawa a cikin JavaScript debugger.
    Chrome 111 saki

Baya ga sabbin abubuwa da gyare-gyaren kwaro, sabon sigar yana kawar da lahani 40. Yawancin raunin da aka gano sakamakon gwajin atomatik ta amfani da AddressSanitizer, MemorySanitizer, Control Flow Integrity, LibFuzzer da kayan aikin AFL. Ba a gano wata matsala mai mahimmanci da za ta ba mutum damar ƙetare duk matakan kariya na burauza ba da aiwatar da lamba akan tsarin a wajen yanayin sandbox. A matsayin wani ɓangare na shirin biyan tukuicin kuɗi don gano lahani ga sakin na yanzu, Google ya biya lambobin yabo 24 da suka kai dalar Amurka dubu 92 (kyautar $15000 da $4000, kyautuka biyu na $10000 da $700, lambobin yabo uku na $5000, $2000 da $1000, kyaututtukan $3000). $XNUMX).

source: budenet.ru

Add a comment