Manjaro Linux 20.0 rarraba rarraba

Ƙaddamar da saki rabawa ManjaroLinux 20.0, wanda aka gina akan Arch Linux kuma yana nufin masu amfani da farko. Rarrabawa na ban mamaki kasancewar tsarin shigarwa mai sauƙi da mai amfani, tallafi don gano kayan aiki ta atomatik da shigar da direbobi masu mahimmanci don aiki. Manjaro kawota a cikin hanyar rayuwa ta gina tare da yanayin hoto KDE (2.9 GB), GNOME (2.6 GB) da Xfce (2.6 GB). Tare da shigar da al'umma Bugu da žari ci gaba yana ginawa tare da Budgie, Cinnamon, Deepin, LXDE, LXQt, MATE da i3.

Don sarrafa wuraren ajiya, Manjaro yana amfani da nasa kayan aikin BoxIt, wanda aka tsara a cikin hoton Git. Ana kiyaye ma'ajiyar ta kan birgima, amma sabbin sigogin suna fuskantar ƙarin matakin daidaitawa. Baya ga ma'ajiyar nata, akwai goyan baya don amfani Ma'ajiyar AUR (Tsarin Mai Amfani da Arch). Rarraba yana sanye take da mai sakawa mai hoto da ƙirar hoto don daidaita tsarin.

Manjaro Linux 20.0 rarraba rarraba

A cikin sabon sigar, an mai da hankali sosai don haɓaka amfani da fitowar Xfce 4.14, wanda aka ɗauka azaman sigar flagship kuma ya zo tare da sabon taken ƙirar “Matcha”. Daga cikin sababbin fasalulluka, an lura da ƙari na tsarin "Nuna-Profiles", wanda ke ba ka damar adana ɗaya ko fiye da bayanan martaba tare da saitunan allo. Ana iya kunna bayanan martaba ta atomatik lokacin da aka haɗa wasu nuni.

Buga na tushen KDE yana ba da sabon sakin tebur na Plasma 5.18 da ƙirar da aka sake fasalin gaba ɗaya. Ya ƙunshi cikakken jigogi na Breath2, gami da haske da nau'ikan duhu, allon fantsama mai rai, bayanan martaba na Konsole da fatun don
Yakuake. Maimakon menu na aikace-aikacen Kickoff-Launcher na gargajiya, an gabatar da fakitin Plasma-Simplemenu. An sabunta aikace-aikacen KDE zuwa
Matsalolin Afrilu.

An sabunta bugu na tushen GNOME zuwa GNOME 3.36. Ingantattun hanyoyin sadarwa don shiga, kulle allo da canza yanayin tebur (canzawa tsakanin Manjaro, Vanilla GNOME, Mate/GNOME2, Windows, macOS da jigogin Unity/Ubuntu). An ƙara sabon aikace-aikacen don sarrafa add-ons don GNOME Shell. An aiwatar da yanayin "kada ku dame", wanda ke kashe sanarwar na ɗan lokaci. Ta hanyar tsoho, ana ba da zsh azaman harsashi na umarni.

An sabunta manajan kunshin Pamac don sakin 9.4. An kunna ta tsohuwa shine goyan bayan fakitin da ke ƙunshe da kai a cikin tsarin karye da tsarin flatpak, waɗanda za a iya shigar ko dai ta amfani da GUI na tushen Pamac ko daga layin umarni. An sabunta kernel na Linux zuwa sigar 5.6. Ƙungiyar na'ura mai kwakwalwa ta Architect tana ba da ikon shigarwa akan sassa tare da ZFS.

source: budenet.ru

Add a comment