Firefox 112 saki

An fito da mai binciken gidan yanar gizon Firefox 112. Bugu da kari, an samar da sabuntawa ga reshen tallafi na dogon lokaci, 102.10.0. Reshen Firefox 113, wanda aka shirya don fitarwa a ranar 9 ga Mayu, ba da daɗewa ba za a canza shi zuwa matakin gwajin beta.

Mabuɗin sabbin abubuwa a cikin Firefox 112:

  • An ƙara zaɓi na "Bayyana kalmar sirri" zuwa menu na mahallin da aka nuna lokacin danna dama akan filin shigar da kalmar wucewa don nuna kalmar sirri a cikin rubutu na fili maimakon alamomi.
    Firefox 112 saki
  • Ga masu amfani da Ubuntu, ana ba da ikon shigo da alamun shafi da bayanan burauza daga Chromium da aka shigar a cikin nau'in fakitin karye (ya zuwa yanzu kawai yana aiki idan ba a shigar da Firefox daga fakitin karye ba).
  • A cikin menu mai saukewa tare da jerin shafuka (wanda ake kira ta hanyar maɓallin "V" a gefen dama na panel tabbed), yanzu yana yiwuwa a rufe shafin ta danna kan jerin abubuwan tare da maɓallin linzamin kwamfuta na tsakiya.
  • An ƙara wani abu (alamar maɓalli) zuwa mai daidaita abun ciki na panel don buɗe manajan kalmar sirri da sauri.
    Firefox 112 saki
  • Gajerun hanyoyin keyboard na Ctrl-Shift-T da ake amfani da su don maido da rufaffiyar shafin ana iya amfani da su don dawo da zaman da ya gabata idan babu sauran rufaffiyar shafuka daga wannan zaman don sake buɗewa.
  • Ingantattun motsin abubuwa zuwa mashaya shafi mai ɗauke da adadi mai yawa na shafuka.
  • Don tsauraran masu amfani da ingantacciyar hanyar Kariyar Bibiya (ETP), an faɗaɗa jerin sanannun ma'auni na kewayawa da za a cire daga URL (kamar utm_source).
  • Ƙarin bayani game da ikon kunna WebGPU API zuwa game da: shafin tallafi.
  • Ƙara goyon baya ga DNS-over-Oblivious-HTTP, wanda ke kiyaye sirrin mai amfani lokacin neman mai warware DNS. Don ɓoye adireshin IP na mai amfani daga uwar garken DNS, ana amfani da wakili na tsakiya, wanda ke tura buƙatun abokin ciniki zuwa uwar garken DNS kuma yana fassara martani ta hanyar kanta. An kunna ta hanyar network.trr.use_ohttp, network.trr.ohttp.relay_uri da network.trr.ohttp.config_uri a game da: config.
  • A kan tsarin Windows tare da Intel GPUs, lokacin amfani da faifan bidiyo na software, ana inganta ayyukan raguwa kuma an rage nauyin GPU.
  • Ta hanyar tsoho, U2F JavaScript API an kashe shi, wanda aka tsara don tsara aikin tantance abubuwa biyu a cikin ayyukan gidan yanar gizo daban-daban. An soke wannan API kuma ya kamata a yi amfani da WebAuthn API maimakon yin amfani da ka'idar U2F. An samar da saitin security.webauth.u2f a cikin game da: config don dawo da U2F API.
  • An ƙara tilas-launi-daidaita kadarorin CSS don musaki ƙaƙƙarfan launi na tilas akan abubuwa ɗaya, barin su cikakken ikon sarrafa launi ta hanyar CSS.
  • An ƙara pow(), sqrt(), hypot(), log(), da exp() ayyuka zuwa CSS.
  • An ƙara da ikon tantance ƙimar "overlay" zuwa kayan "cirewa" CSS, wanda yayi kama da ƙimar "auto".
  • An ƙara maɓalli mai sharewa zuwa wurin dubawa don zaɓar ranaku a cikin filayen yanar gizo, wanda ke ba ku damar share abubuwan da ke cikin filaye da sauri tare da nau'ikan kwanan wata da kwanan wata-na gida.
  • Cire goyan bayan IDBMutableFile, IDBFileRequest, IDBFileHandle, da IDBDatabase.createMutableFile() JavaScript musaya, waɗanda ba a fayyace su a cikin ƙayyadaddun bayanai kuma ba su da tallafi a cikin wasu masu bincike.
  • Ƙara goyon baya don hanyar navigator.getAutoplayPolicy(), wanda ke ba ka damar tsara halayen autoplay (madaidaicin atomatik) a cikin abubuwan multimedia. Ta hanyar tsoho, dom.media.autoplay-policy-detection.enabled saitin yana kunna.
  • Ƙara CanvasRenderingContext2D.roundRect(),Path2D.roundRect() da OffscreenCanvasRenderingContext2D.roundRect() ayyuka don yin madaidaicin rectangular.
  • Ƙara ƙarin bayanan haɗin kai zuwa kayan aikin haɓaka gidan yanar gizo kamar Client Hello boye-boye na kai, DNS-over-HTTPS, Takaddun Shaida, da OCSP.
  • Sigar Android tana ba da ikon daidaita halayen lokacin buɗe hanyar haɗi a cikin wani aikace-aikacen (ya kamata a sa sau ɗaya ko kowane lokaci). An ƙara alamar nunin ja-zuwa-sakewa don sake loda shafin. Ingantattun sake kunna bidiyo tare da ragi 10 na launi kowane tasha. An warware matsala tare da sake kunna bidiyo na cikakken allo na YouTube.

Baya ga sabbin abubuwa da gyaran kwaro, an gyara lahani guda 112 a Firefox 46. 34 raunin da aka yiwa alama alama ce mai haɗari, wanda raunin 26 (wanda aka tattara a ƙarƙashin CVE-2023-29550 da CVE-2023-29551) suna haifar da matsalolin ƙwaƙwalwar ajiya, kamar buffer ambaliya da samun dama ga wuraren ƙwaƙwalwar ajiya da aka rigaya. Waɗannan batutuwan na iya yuwuwar haifar da aiwatar da muggan code lokacin da aka buɗe shafuka na musamman.

source: budenet.ru

Add a comment