Sakin FreeRDP 2.0.0

FreeRDP kyauta ce ta aiwatar da ka'idar Desktop Protocol (RDP), wacce aka saki a ƙarƙashin lasisin Apache, kuma cokali mai yatsa ne na rdesktop.

Mafi mahimmancin canje-canje a cikin sakin 2.0.0:

  • Gyaran tsaro da yawa.
  • Canja zuwa amfani da sha256 maimakon sha1 don takardar sawun yatsa.
  • An ƙara sigar farko ta wakilin RDP.
  • An sake fasalin lambar smartcard, gami da ingantaccen ingantaccen bayanan shigarwa.
  • Akwai sabon zaɓi/cert wanda ke haɗa umarni masu alaƙa da takaddun shaida, yayin da umarnin da aka yi amfani da su a cikin sigogin da suka gabata (cert-*) ana kiyaye su a cikin sigar yanzu, amma an yi musu alama a matsayin waɗanda aka daina amfani da su.
  • Ƙara goyon baya don tsarin taimako na nesa na RAP 2.
  • Sakamakon dakatar da tallafi, an cire DirectFB.
  • Ana kunna smoothing font ta tsohuwa.
  • Ƙara goyon bayan Flatpack.
  • Ƙara wayo don Wayland ta amfani da libcairo.
  • API ɗin da aka ƙara sikelin hoto.
  • H.264 goyon bayan uwar garken Shadow yanzu an bayyana shi a lokacin aiki.
  • Mashin zaɓin abin rufe fuska = don /gfx da /gfx-h264.
  • Ƙara / zaɓi zaɓi don daidaita lokacin TCP ACK.
  • An gudanar da refactoring na gaba ɗaya.

Abin lura ne cewa sabon ɗan takarar saki, FreeRDP 2.0.0-rc4, ya bayyana a cikin Nuwamba 2018. Tun daga lokacin da aka sake shi, an yi alƙawura 1489.

Bugu da ƙari, tare da labarai game da sabon saki, ƙungiyar FreeRDP ta sanar da canji zuwa samfurin saki mai zuwa:

  • Za a fito da babban saki ɗaya kowace shekara.
  • Za a fitar da ƙananan sakewa tare da gyarawa kowane wata shida ko kuma idan ya cancanta.
  • Aƙalla ƙaramin saki ɗaya za a sanya shi zuwa wani bargare reshe, wanda ya haɗa da gyare-gyare don manyan kwari da tsaro.
  • Babban fitowar za a tallafa wa shekaru biyu, wanda shekara ta farko za ta haɗa da tsaro da gyaran kwari, kuma shekara ta biyu kawai gyaran tsaro.

source: linux.org.ru

Add a comment