Sakin rarraba Linux Fedora 31

Ƙaddamar da Sakin rarraba Linux Fedora 31. Don lodawa shirya kayayyakin Ma'aikata na Fedora, Fedora Server, Fedora Azurfa, Fedora IoT Bugu, kuma saitin "spins" tare da Gina Live na wuraren tebur KDE Plasma 5, Xfce, MATE, Cinnamon, LXDE da LXQt. An ƙirƙira taruka don x86, x86_64, Power64, ARM64 (AArch64) da na'urori daban-daban tare da na'urori masu sarrafa 32-bit ARM.

Mafi shahara ingantawa a cikin Fedora 31:

  • GNOME tebur an sabunta don fitarwa 3.34 tare da tallafi don haɗa gumakan aikace-aikacen cikin manyan fayiloli da sabon kwamitin zaɓin fuskar bangon waya;
  • An aiwatar aiki don kawar da GNOME Shell na abubuwan dogaro na X11, ba da damar GNOME ya gudana a cikin yanayin tushen Wayland ba tare da gudanar da XWayland ba.
    An aiwatar da gwaji damar fara XWayland ta atomatik lokacin ƙoƙarin gudanar da aikace-aikacen bisa ƙa'idar X11 a cikin yanayin hoto bisa ka'idar Wayland (an kunna ta autostart-xwayland flag a gsettings org.gnome.mutter experimental-features). Ƙara ikon gudanar da aikace-aikacen X11 tare da tushen haƙƙin da ke gudana XWayland. SDL yana magance matsaloli tare da ƙima yayin gudanar da tsofaffin wasannin da ke gudana a cikin ƙananan ƙudurin allo;
  • Don amfani tare da GNOME tebur shawara zaɓin tsoho mai bincike shine Firefox, taro tare da goyon bayan Wayland;
  • Manajan taga na Mutter ya kara da goyon baya ga sabon ma'amala (atomic) API KMS (Atomic Kernel Mode Setting), wanda ke ba ku damar bincika daidaitattun sigogi kafin a zahiri canza yanayin bidiyo;
  • Laburare Qt don amfani a cikin yanayin GNOME tattara ta tsohuwa tare da tallafin Wayland (maimakon XCB, Qt Wayland plugin yana kunna);
  • Tsarin QtGNOME, tare da abubuwan haɗin gwiwa don haɗa aikace-aikacen Qt a cikin yanayin GNOME, an daidaita shi zuwa canje-canje a cikin jigon Adwaita (goyan bayan zaɓin ƙirar duhu ya bayyana);
    Sakin rarraba Linux Fedora 31

  • Ƙara fakitin tebur Xfce 4.14;
  • An sabunta fakitin tebur mai zurfi don fitarwa 15.11;
  • An aiwatar aiki akan kawo yanayin GNOME Classic zuwa mafi kyawun salon GNOME 2. Ta hanyar tsoho, GNOME Classic ya kashe yanayin bincike kuma ya sabunta tsarin dubawa don sauyawa tsakanin kwamfutoci masu kama-da-wane;

    Sakin rarraba Linux Fedora 31

  • An sauƙaƙe shigar da fakitin harshe - lokacin da kuka zaɓi sabon harshe a cikin Cibiyar Kula da GNOME, ana shigar da fakitin da ake buƙata don tallafawa ta atomatik;
  • An sabunta tsarin daidaita tsarin kwamfutocin Linux don sakin 0.14.1 - Kwamandan Rundunar Sojoji, An tsara shi don tsara ƙaddamarwa da kiyaye saitunan don yawancin wuraren aiki bisa Linux da GNOME. Yana ba da keɓantaccen mahaɗa guda ɗaya don sarrafa saitunan tebur, aikace-aikace, da haɗin yanar gizo. Babban abin lura shine ikon yin amfani da Active Directory don tura bayanan martaba ba tare da amfani da FreeIPA ba;
  • An sabunta sysprof, Kayan aikin kayan aiki don ƙaddamar da aikin tsarin Linux, yana ba ku damar yin nazari dalla-dalla dalla-dalla ayyukan duk abubuwan da ke cikin tsarin gaba ɗaya, gami da kernel da aikace-aikacen mahalli mai amfani;

    Sakin rarraba Linux Fedora 31

  • Gidan ɗakin karatu na OpenH264 tare da aiwatar da H.264 codec, wanda aka yi amfani da shi a cikin Firefox da GStreamer, ya kara da goyon baya don ƙaddamar da manyan bayanan martaba da ci gaba, waɗanda aka yi amfani da su don yin hidimar bidiyo a cikin ayyukan kan layi (a baya OpenH264 goyon bayan Baseline da Main profiles);
  • An dakatar da samar da taro, hotunan kwaya na Linux da manyan ma'ajiyar gine-ginen i686. Samar da ma'ajin lib da yawa don mahallin x86_64 an kiyaye su kuma za a ci gaba da sabunta fakitin i686 a cikinsu;
  • An ƙara sabon bugu na hukuma zuwa adadin taro da aka rarraba daga babban shafin zazzagewa Fedora IoT Bugu, wanda ya dace da Fedora Workstation, Server da CoreOS. Majalisa daidaitacce don amfani akan na'urorin Intanet na Abubuwa (IoT) kuma yana ba da yanayin da aka cire zuwa mafi ƙanƙanta, wanda sabunta shi ana aiwatar da shi ta atomatik ta hanyar maye gurbin hoton tsarin gaba ɗaya, ba tare da raba shi cikin fakiti daban-daban ba. Ana amfani da fasahar OSTree don ƙirƙirar yanayin tsarin;
  • Ana gwada fitowar Core OS, wanda ya maye gurbin Fedora Atomic Mai watsa shiri da CoreOS Container Linux samfurori a matsayin mafita guda ɗaya don yanayin gudana dangane da keɓaɓɓen kwantena. Ana sa ran kwanciyar hankali na farko na CoreOS a shekara mai zuwa;
  • da default haramun shiga azaman tushen mai amfani ta hanyar SSH ta amfani da kalmar sirri (shiga ta amfani da maɓalli yana yiwuwa);
  • Linker GOLD sanya cikin wani kunshin daban daga kunshin binutils. Kara ikon zaɓi don amfani da mahaɗin LDD daga aikin LLVM;
  • Rarrabawa canja wuri don amfani da haɗin gwiwar ƙungiyoyin-v2 matsayi ta tsohuwa. A baya can, an saita yanayin matasan ta tsohuwa (an gina tsarin tare da "-Ddefault-hierarchy= hybrid");
  • Kara ikon samar da abubuwan dogaro na taro don takamaiman fayil ɗin RPM;
  • Ci gaba tsabtatawa kunshin da ke da alaƙa da Python 2, da kuma shirye-shiryen ƙaddamar da Python 2 gabaɗaya. An tura Python executable zuwa Python 3;
  • A cikin mai sarrafa fakitin RPM hannu Zstd matsawa algorithm. A cikin DNF, skip_if_unavailable=FALSE an saita zaɓi ta tsohuwa, watau. Idan babu ma'adanar, yanzu za a nuna kuskure. Fakitin da aka cire masu alaƙa da tallafin YUM 3;
  • Abubuwan da aka sabunta sun haɗa da Glibc 2.30, Gawk 5.0.1 (tsohon reshe 4.2), RPM 4.15
  • Sabunta kayan aikin haɓakawa, gami da Node.js 12.x, Go 1.13, Perl 5.30, Erlang 22, GHC 8.6, Mono 5.20;
  • Ƙara ikon ayyana manufofin ku (manufofin crypto-) a fagen goyon bayan algorithms da ladabi;
  • An ci gaba da aiki akan maye gurbin PulseAudio da Jack akan sabar multimedia SantaWa, wanda ke ƙaddamar da damar PulseAudio don ba da damar yin amfani da bidiyo mai sauƙi da kuma sarrafa sauti don saduwa da bukatun ƙwararrun tsarin sauti, da kuma samfurin tsaro na ci gaba don na'urar- da ikon samun damar matakin rafi. A matsayin wani ɓangare na sake zagayowar ci gaban Fedora 31, aikin yana mai da hankali kan yin amfani da PipeWire don ba da damar raba allo a cikin mahallin tushen Wayland, gami da yin amfani da ka'idar Miracast.
  • Shirye-shirye marasa gata bayar da ikon aika fakitin ICMP Echo (ping), godiya ga saitin sysctl "net.ipv4.ping_group_range" don duk kewayon ƙungiyoyi (don duk matakai);
  • Hade a cikin buildroot hada da sigar da aka cire na GDB debugger (ba tare da goyan bayan XML, Python da nuna alama ba);
  • Zuwa hoton EFI (grubx64.efi daga grub2-efi-x64) kara da cewa kayayyaki
    "tabbatar," "cryptodisk" da "luks";

  • Kara sabon ginin juzu'i don gine-ginen AArch64 tare da tebur na Xfce.

Lokaci guda don Fedora 31 sa a cikin aiki Ma'ajiyar "kyauta" da "marasa kyauta" na aikin RPM Fusion, wanda kunshe-kunshe tare da ƙarin aikace-aikacen multimedia (MPlayer, VLC, Xine), codecs na bidiyo / audio, goyon bayan DVD, AMD na mallakar mallaka da NVIDIA direbobi, shirye-shiryen wasanni, masu kwaikwayo suna samuwa. Samar da Fedora na Rasha yana ginawa ƙarewa.

source: budenet.ru

Add a comment