Sakin tsarin aiki na DragonFly BSD 6.0

Bayan fiye da shekara guda na haɓakawa, an buga sakin DragonFlyBSD 6.0, tsarin aiki tare da kernel ɗin matasan da aka ƙirƙira a cikin 2003 don manufar madadin ci gaban reshen FreeBSD 4.x. Daga cikin fasalulluka na DragonFly BSD, za mu iya haskaka tsarin tsarin fayil ɗin da aka rarraba HAMMER, tallafi don loda kernels na tsarin “masu kama-da-wane” azaman ayyukan mai amfani, ikon cache bayanai da metadata FS akan faifan SSD, mahallin bambance-bambancen alamomin alamar mahallin, iyawar. don daskare tafiyar matakai yayin adana yanayin su akan faifai, kernel matasan ta amfani da zaren nauyi (LWKT).

Babban haɓakawa da aka ƙara a cikin DragonFlyBSD 6.0:

  • An inganta tsarin caching a cikin tsarin fayil ɗin kama-da-wane (vfs_cache). Canjin ya inganta aminci da aikin tsarin fayil. Inganta caching na cikakkun hanyoyi ta amfani da cache_fullpath() kiran.
  • An inganta kayan aikin dysynth, wanda aka ƙera don taro na gida da kuma kula da ma'ajin binary na DPort. Sabuwar sigar tana da ikon bayyana mashigai-mgmt/pkg a sarari don fakitin gini, ƙarin tallafi don algorithm na ZSTD, cire fakitin da ba a gama ba a cikin umarnin 'shirya-tsarin', kuma ya ƙara ikon yin amfani da ccache lokacin gini.
  • An ci gaba da aiki akan tsarin fayil ɗin HAMMER2, wanda sananne ne ga irin waɗannan fasalulluka kamar hawa daban-daban na hotunan hoto, hotuna masu rubutu, ƙimar matakin-directory, madubi na haɓakawa, goyan bayan algorithms na matsa bayanai daban-daban, madubi da yawa tare da rarraba bayanai ga runduna da yawa. Sabuwar sakin tana ƙara tallafi na farko don ɓangarori masu girma dabam, yana ba ku damar haɗa fayafai na gida da yawa zuwa bangare ɗaya (yanayin cibiyar sadarwa da yawa ba a tallafawa tukuna). An aiwatar da ikon ƙara girman ɓangaren (an ƙara umarnin hammer2 growfs). An warware manyan batutuwan cirewa.
  • An inganta aikin tsarin fayil na tmpfs sosai. Ƙara kayan aiki na mounttmpfs don sauƙaƙe sanya /tmp da /var/gudu a cikin tmpfs.
  • An ƙara aiwatar da tsarin fayil na Ext2, wanda bai ƙunshi lambar lasisin GPL ba.
  • An yi canje-canje masu mahimmanci ga tsarin ƙwaƙwalwar ajiya, gami da cire tallafi don MAP_VPAGETABLE mmap(), wanda ake buƙata don vkernell (kwayoyin kama-da-wane waɗanda ke gudana azaman tsarin mai amfani) don aiki. A cikin sakin na gaba an shirya dawo da vkernel, wanda aka sake tsara shi akan HVM.
  • An sake fasalin aiwatar da kiran kira*()
  • Ingantattun goyan bayan framebuffer EFI.
  • Ƙara goyon bayan evdev ga direban sysmouse.
  • Ƙara kira zuwa clock_nanosleep, fexecve, getaddrinfo da kuma ƙarewar lokaci. An aiwatar da tallafi don fcntl(F_GETPATH) da IP_SENDSRCADDR da tutocin SO_PASSCRED.
  • An ƙara ƙaramin tsarin kmalloc_obj zuwa kernel don rage raguwar ƙwaƙwalwar ajiya.
  • Taimako ga direban amdsmn don tsarin SMN (Cibiyar Gudanar da Tsarin) na masu sarrafa AMD an motsa shi daga FreeBSD.
  • devd yana ba da fitarwa ta atomatik na adaftar mara waya da ƙirƙirar musaya na cibiyar sadarwa na wlanX a gare su.
  • An canza nau'in sysclock_t daga 32 zuwa 64-bit.
  • An inganta sarkar ƙaddamar da tsarin kira.
  • Ingantaccen aiki a ƙarƙashin ƙananan yanayin ƙwaƙwalwar ajiya.
  • An sake fasalin tsarin muhallin da aka keɓe na Jail. An sake fasalin tsarin gidan yarin.* sysctl.
  • Supportara tallafi don masu sarrafa Intel I219 Ethernet da faɗaɗa tallafi don kwakwalwan kwamfuta na Realtek. Direban bnx ya ƙara tallafi don Broadcom NetXtreme 57764, 57767 da 57787 kwakwalwan kwamfuta.
  • Ƙara goyon baya ga tarin hanyar sadarwa don dangin adireshin AF_ARP, wanda ke wakiltar adiresoshin ARP.
  • DRM (Direct Rendering Manager) abubuwan haɗin keɓanta suna aiki tare da Linux kernel 4.10.17. Drm/i915 da aka sabunta don Intel GPU.
  • An ƙara yawan bandwidth na tashar jiragen ruwa na asali daga 9600 zuwa 115200 baud.
  • An ƙara zaɓin "-f" zuwa mai amfani da ifconfig da ikon tace fitarwa ta ƙungiyar dubawa.
  • Aiwatar da ayyukan kashewa, sake yi, bugu, gwaji, sh, efivar, uefisign suna aiki tare daga FreeBSD.
  • An fitar da wasannin ching, gomoku, monop da cgram daga NetBSD.
  • An haɗa kayan aikin efidp da efibootmgr.
  • An faɗaɗa ƙarfin ɗakin karatu na pthreads, an ƙara tallafi don pthread_getname_np().
  • An motsa ɗakin karatu na libstdbuf daga FreeBSD.
  • An ƙara tallafi don sockaddr_snprintf() zuwa libutil, wanda aka ɗauka daga NetBSD.
  • Kalmomin sirri da aka ƙayyade a cikin mai sakawa suna ba da damar amfani da haruffa na musamman.
  • Kunshin asali ya haɗa da kunshin zstd (Sigar 1.4.8).
  • Abubuwan da aka sabunta na abubuwan ɓangare na uku, gami da dhcpcd 9.4.0, grep 3.4, ƙasa da 551, libressl 3.2.5, openssh 8.3p1, tcsh 6.22.02, wpa_supplicant 2.9. Tsohuwar mai tarawa shine gcc-8.

source: budenet.ru

Add a comment