Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

Bayan shekaru biyu na haɓakawa, an buga sakin yanayin tebur na Xfce 4.18, da nufin samar da tebur na yau da kullun wanda ke buƙatar albarkatun tsarin kaɗan don aiki. Xfce ya ƙunshi abubuwa da yawa masu haɗin kai waɗanda za a iya amfani da su a wasu ayyukan idan ana so. Waɗannan abubuwan sun haɗa da: mai sarrafa taga xfwm4, mai ƙaddamar da aikace-aikacen, mai sarrafa nuni, sarrafa zaman mai amfani da manajan sarrafa makamashi, Manajan fayil na Thunar, Mai binciken gidan yanar gizo na Midori, Mai kunna watsa labarai na Parole, editan rubutu na mousepad da tsarin saitin yanayi.

Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

Manyan sabbin abubuwa:

  • Laburare na abubuwan dubawa libxfce4ui yana ba da sabon widget XfceFilenameInput don shigar da sunan fayil, wanda ke ba da labari game da kurakuran da aka yi a yanayin amfani da sunaye mara inganci, misali, mai ɗauke da ƙarin sarari ko haruffa na musamman.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • An ƙara sabon widget don saita gajerun hanyoyin madannai, yana samar da hanyar sadarwa ta hoto don sake sanya maɓallan hotkeys musamman ga sassa daban-daban na mahallin mai amfani (Thunar, Xfce4-terminal da Mousepad kawai ake samun tallafi a halin yanzu).
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • An inganta aikin sabis don ƙirƙirar thumbnails (pixbuf-thumbnailer). Kuna iya canza saitunan thumbnail na tebur, kamar ikon yin amfani da manyan (x-manyan) da manyan gumaka (xx-large), waɗanda suka dace don amfani akan manyan allo. Injin ƙirƙirar thumbnail na Tumbler da mai sarrafa fayil na Thunar suna ba da ikon yin amfani da ma'ajiyar thumbnail gama gari da aka raba tsakanin masu amfani daban-daban (ana iya ajiye riga-kafi a cikin babban fayil kusa da ainihin hotunan).
  • Ƙungiyar (xfce4-panel) tana ba da sabon plugin don nuna lokaci, wanda ya haɗu da abubuwan da aka raba a baya don agogon dijital da agogo (DateTime da Clock). Bugu da ƙari, plugin ɗin ya ƙara yanayin agogo na binary da aikin bin diddigin lokacin barci. Ana ba da shimfidu na agogo da yawa don nuna lokacin: analog, binary, dijital, rubutu da LCD.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • Mai sarrafa tebur (xfdesktop) yana ba da ikon ɓoye maɓallin "Share" a cikin menu na mahallin kuma nuna wani tabbaci daban don aikin sake tsara gumaka akan tebur.
  • A cikin mai daidaitawa (xfce4-settings), an sauƙaƙe madaidaicin binciken saiti - mashaya binciken yanzu koyaushe yana bayyane kuma ba a ɓoye a bayan faifan.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • Tsarin saitin allo yana ba da ikon ayyana ayyukan da za a yi lokacin da aka haɗa sabbin fuska.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • A cikin saitunan bayyanar, lokacin zabar sabon jigo, an aiwatar da zaɓi don shigar da jigon da ya dace ta atomatik don mai sarrafa taga xfwm4.
  • Ƙara goyon baya ga kayan 'PrefersNonDefaultGPU' a cikin ƙa'idar mai nema (xfce4-appfinder) don amfani da GPU na biyu akan tsarin tare da zane-zane. An ƙara saitin don ɓoye abubuwan kayan ado na taga.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • Manajan taga xfwm4 ya ƙara tallafi don daidaitawa a tsaye (vsync) lokacin amfani da GLX. An kawo saitunan faifan tebur mai kama da layi tare da sauran manajan taga.
  • Ingantattun sikeli na mu'amalar mai amfani akan fuska mai girman pixel kuma, a tsakanin wasu abubuwa, an warware matsaloli tare da blur gumaka lokacin da aka kunna sikeli.
  • Duk masu kai taga da magana ana yin su ta hanyar mai sarrafa taga ta tsohuwa, amma wasu maganganun suna da zaɓi don ƙawata kan kan gefen abokin ciniki (CSD) ta amfani da widget din GtkHeaderBar.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
  • A cikin mai sarrafa fayil na Thunar, an inganta yanayin Lissafin Lissafi - don kundin adireshi, ana nuna adadin fayilolin da ke cikin kundin adireshi a cikin girman filin, kuma an ƙara ikon nuna shafi tare da lokacin ƙirƙirar fayil.
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    An ƙara wani abu zuwa menu na mahallin don nuna maganganu don saita filayen da aka nuna.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Akwai ginanniyar labarun gefe don samfoti hotuna, wanda zai iya aiki ta hanyoyi biyu - sakawa a cikin ɓangaren hagu na yanzu (ba ya ɗaukar ƙarin sarari) da nunawa a cikin nau'i na daban, wanda kuma yana nuna bayanai game da girman fayil ɗin. da suna.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Yana yiwuwa a soke da dawowa (gyara/sakewa) wasu ayyuka tare da fayiloli, misali, motsi, sake suna, sharewa zuwa sharar, ƙirƙira da ƙirƙirar hanyar haɗi. Ta hanyar tsoho, ayyuka 10 ana birgima baya, amma ana iya canza girman buffer ɗin a cikin saitunan.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Ƙara ikon haskaka zaɓaɓɓun fayiloli tare da takamaiman launi na bango. Ana aiwatar da ɗaurin launi a cikin wani shafin daban wanda aka ƙara zuwa sashin saitunan Thunar.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Yana yiwuwa a tsara abubuwan da ke cikin kayan aikin mai sarrafa fayil kuma nuna maɓallin "hamburger" tare da menu mai saukewa maimakon mashaya menu na gargajiya.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Ƙara yanayin Raba Dubawa, yana ba ku damar nuna shafuka daban-daban na fayil guda biyu gefe da gefe. Ana iya canza girman kowane panel ta motsa mai rarrabawa. Dukansu a tsaye da a kwance rabo na bangarori yana yiwuwa.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Matsayin matsayi yana goyan bayan amfani da alamar '|' don ƙarin gani na rabuwa da abubuwa. Idan ana so, ana iya canza mai rarrabawa a cikin menu na mahallin.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Aiwatar da tallafi don neman fayil mai maimaita kai tsaye daga Thunar. Ana yin binciken a cikin wani zaren daban kuma, lokacin da aka shirya, ana nuna shi a cikin panel tare da jerin fayiloli (List View) kuma ana ba da alamar hanyar fayil. Ta hanyar menu na mahallin za ku iya sauri zuwa kundin adireshi tare da fayil ɗin da aka samo ta amfani da maɓallin 'Buɗe Wuri'. Yana yiwuwa a iyakance bincike zuwa kundayen adireshi na gida kawai.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Ana ba da madaidaicin labarun gefe tare da jerin fayilolin da aka yi amfani da su kwanan nan, wanda ƙirar su yayi kama da kwamitin sakamakon bincike. Yana yiwuwa a warware fayiloli ta lokacin amfani.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Alamomin shafi don kasidar da aka fi so da maɓallin ƙirƙirar alamar shafi an motsa su zuwa menu na Alamomin daban.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Maimaita Bin yana da maɓallan bayanai tare da maɓalli don kwashe Maimaita Bin da kuma maido da fayiloli daga Maimaita Bin. Lokacin duba abinda ke cikin kwandon, ana nuna lokacin sharewa. An ƙara maɓallin 'Maida da Nuna' zuwa menu na mahallin don mayar da fayil kuma buɗe kundin adireshi tare da wannan fayil a cikin wani shafin daban.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    An inganta haɗin haɗin aikace-aikace tare da nau'ikan MIME, yana nuna alamar tsohuwar aikace-aikacen da kuma jera ƙungiyoyi masu yuwuwa. An ƙara maɓalli zuwa menu na mahallin don saita aikace-aikacen mai kula da tsoho.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18
    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    Yana yiwuwa a gabatar da ƙayyadaddun ayyuka na mai amfani a cikin nau'i na babban menu na cascading matakan matakai.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

    An canza ma'amala tare da saituna. Zaɓuɓɓukan thumbnail an haɗa su. An ƙara ikon iyakance girman fayil inda aka ƙirƙiri babban hoto. A cikin ayyukan canja wurin fayil, an ƙara ikon amfani da fayilolin wucin gadi tare da tsawo na * .bangare ~. Ƙara wani zaɓi don duba lissafin kuɗi bayan an gama canja wuri. Ƙara saitin don ba da damar rubutun harsashi suyi aiki. Ƙarin zaɓuɓɓuka don maido da shafuka akan farawa da nuna cikakken hanya a take.

    Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18Sakin yanayin mai amfani na Xfce 4.18

source: budenet.ru

Add a comment