Sakin Proxmox VE 7.0, kayan rarrabawa don tsara aikin sabar sabar.

Proxmox Virtual Environment 7.0, rarraba Linux na musamman dangane da Debian GNU/Linux, da nufin turawa da kiyaye sabar ta amfani da LXC da KVM, kuma mai iya yin aiki azaman maye gurbin samfuran kamar VMware vSphere, Microsoft Hyper-V da Citrix, yana da An saki hypervisor. Girman iso-image na shigarwa shine 1 GB.

Proxmox VE yana ba da hanyar tura maɓalli, tsarin sabar masana'antu na tushen yanar gizo don sarrafa ɗaruruwa ko ma dubban injunan kama-da-wane. Rarraba yana da kayan aikin ginannun kayan aikin don tallafawa mahalli mai kama-da-wane da goyon bayan gungu na waje, gami da ikon yin ƙaura daga kulli zuwa wani ba tare da tsayawa aiki ba. Daga cikin fasalulluka na mu'amalar yanar gizo: tallafi don amintaccen VNC-console; ikon samun dama ga duk abubuwan da ake samu (VM, ajiya, nodes, da sauransu) dangane da matsayin; goyan bayan hanyoyin tabbatarwa daban-daban (MS ADS, LDAP, Linux PAM, Proxmox VE Tantance kalmar sirri).

A cikin sabon saki:

  • An kammala sauyawa zuwa tushen kunshin Debian 11 (Bullseye). An sabunta kwaya ta Linux zuwa sigar 5.11. Sabuntawa na LXC 4.0, QEMU 6.0 (tare da goyan bayan io_uring asynchronous I/O interface don baƙi) da OpenZFS 2.0.4.
  • Sakin tsoho shine Ceph 16.2 (ana riƙe tallafin Ceph 15.2 azaman zaɓi). Don sabbin gungu, ana kunna tsarin daidaitawa ta tsohuwa don ingantaccen rarraba ƙungiyoyi a cikin OSD.
  • Ƙara tallafi don tsarin fayil na Btrfs, gami da kan tushen ɓangaren. Yana goyan bayan amfani da hotuna na ɓangarori, ginanniyar RAID, da kuma tabbatar da daidaiton bayanai da metadata ta amfani da ƙididdiga.
  • An ƙara wani kwamiti na "Repositories" zuwa mahaɗin yanar gizon, wanda ya sauƙaƙa sarrafa ma'ajiyar fakitin APT, bayanai game da wanda yanzu ana tattara su a wuri ɗaya (misali, za ku iya gwada sabon sakin Ceph ta kunna wurin ajiyar gwaji, sannan a kashe shi don komawa ga fakitin barga). Ƙungiyar Bayanan kula ta ƙara ikon yin amfani da alamar Markdown a cikin bayanin kula da nuna shi a cikin dubawa a cikin HTML. An gabatar da aikin tsaftace faifai ta hanyar GUI. Bayar da goyan baya ga alamu (kamar YubiKey) azaman maɓallan don SSH lokacin ƙirƙirar kwantena da lokacin shirya hotuna tare da girgije-init.
  • Ƙara goyon baya don Sa hannu guda ɗaya (SSO) don tsara wuri guda na shigarwa ta amfani da OpenID Connect.
  • An sake fasalin yanayin mai sakawa, wanda ake amfani da switch_root maimakon chroot, an samar da gano atomatik na allon HiDPI don zaɓar girman font, kuma an inganta gano hotunan iso. Ana amfani da algorithm ɗin zstd don damfara hotunan initrd da squashfs.
  • Ƙara wani keɓaɓɓen kayan aikin ACME (wanda aka yi amfani da shi don samun takaddun shaida Mu Encrypt) tare da ingantaccen tallafi don mahalli waɗanda ke da haɗin kai akan IPv4 da IPv6.
  • Don sababbin shigarwa, ana amfani da mai sarrafa haɗin cibiyar sadarwa ifupdown2 ta tsohuwa.
  • Aiwatar da sabar NTP tana amfani da chrony maimakon systemd-timesyncd.

source: budenet.ru

Add a comment