Sakin na'urar toshewar da aka rarraba DRBD 9.1.0

An buga sakin na'urar toshewar da aka rarraba DRBD 9.1.0, wanda ke ba ku damar aiwatar da wani abu kamar tsararrun RAID-1 da aka kafa daga fayafai da yawa na injuna daban-daban da aka haɗa akan hanyar sadarwa (mirrorin hanyar sadarwa). An ƙirƙira tsarin azaman ƙirar ƙirar Linux kuma ana rarraba shi ƙarƙashin lasisin GPLv2.

Za a iya amfani da reshen drbd 9.1.0 don maye gurbin drbd 9.0.x a sarari kuma yana da cikakkiyar jituwa a matakin yarjejeniya, fayilolin sanyi da kayan aiki. Canje-canjen sun gangara zuwa sake yin aiki don saita makullai kuma ana nufin rage gasa lokacin saita makullai a lambar da ke da alhakin I/O a DRBD. Canjin ya ba da damar haɓaka aiki a cikin jeri tare da adadi mai yawa na CPUs kuma tare da masu tafiyar da NVMe, ta hanyar kawar da kwalabe wanda ke da mummunan tasiri ga aiki lokacin da aka karɓi adadin buƙatun I / O masu kama da juna daga nau'ikan nau'ikan CPU daban-daban. In ba haka ba, reshen drbd 9.1.0 yayi kama da sakin 9.0.28.

Ka tuna cewa ana iya amfani da DRBD don haɗa kuɗaɗɗen ƙulli zuwa cikin ma'ajiya mai jurewa kuskure guda ɗaya. Don aikace-aikace da tsarin, irin wannan ajiya yana kama da na'urar toshe wanda yake daidai da duk tsarin. Lokacin amfani da DRBD, ana aika duk ayyukan faifai na gida zuwa wasu nodes kuma suna aiki tare da faifai na wasu injuna. Idan kumburi ɗaya ya gaza, ajiyar zai ci gaba da aiki ta atomatik ta amfani da ragowar nodes. Lokacin da aka dawo da samuwar kumburin da ya gaza, za a sabunta yanayin sa ta atomatik.

Tarin da ke samar da ma'ajiyar ƙila ya haɗa da nodes dozin da yawa waɗanda ke kan hanyar sadarwa na gida da kuma rarrabawa a wurare daban-daban a cibiyoyin bayanai daban-daban. Ana yin aiki tare a cikin irin wannan ma'ajiyar reshe ta amfani da fasahar cibiyar sadarwa ta raga (bayanai suna gudana tare da sarkar daga kumburi zuwa kumburi). Ana iya yin maimaita nodes duka a yanayin aiki tare da asynchronous. Misali, nodes ɗin da aka gudanar a cikin gida na iya amfani da kwafi na aiki tare, kuma don canja wuri zuwa rukunan yanar gizo, ana iya amfani da kwafin asynchronous tare da ƙarin matsawa da ɓoyayyen zirga-zirga.

Sakin na'urar toshewar da aka rarraba DRBD 9.1.0


source: budenet.ru

Add a comment