Sakin injin font na FreeType 2.12 tare da goyan bayan tsarin OpenType-SVG

An gabatar da sakin FreeType 2.12.0, injin rubutu na zamani wanda ke ba da API guda ɗaya don haɗa aiki da fitar da bayanan rubutu a nau'ikan vector da raster iri-iri.

Daga cikin canje-canje:

  • Ƙara goyon baya don tsarin font na OpenType-SVG (OT-SVG), yana ba da damar ƙirƙirar fonts na OpenType masu launi. Babban fasalin OT-SVG shine ikon yin amfani da launuka masu yawa da gradients a cikin glyph ɗaya. Dukkan ko ɓangaren glyphs an gabatar da su azaman hotunan SVG, wanda ke ba ku damar nuna rubutu tare da ingancin cikakkun zane-zanen vector, yayin da kuke riƙe ikon yin aiki tare da bayanai azaman rubutu (editing, searching, indexing) da abubuwan gado na tsarin OpenType. , kamar maye gurbin glyph ko madadin salon glyph.

    Don ba da damar tallafin OT-SVG, FreeType yana ba da ma'aunin gini "FT_CONFIG_OPTION_SVG". Ta hanyar tsoho, kawai tebur na SVG yana ɗorawa daga font ɗin, amma ta amfani da kadarorin svg-hooks da aka bayar a cikin sabon tsarin ot-svg, yana yiwuwa a haɗa injunan yin SVG na waje. Misali, misalan da aka gabatar a cikin abun da ke ciki suna amfani da ɗakin karatu na librsvg don nunawa.

  • Ingantattun sarrafa haruffa tare da tebur 'sbix' (Table Bitmap Graphics Table) da aka ayyana a cikin ƙayyadaddun BuɗeType 1.9.
  • An sabunta lambar ginin ɗakin karatu na zlib zuwa sigar 1.2.11.
  • An inganta tsarin ginin, gami da canje-canje masu alaƙa da amfani da ginanniyar ɗakin karatu na zlib na waje.
  • Ƙarin tallafi don Universal Windows Platform don tsarin ban da PC da kwamfyutoci.

source: budenet.ru

Add a comment