Sakin tsarin bugu na CUPS 2.3 tare da canji a cikin lasisi don lambar aikin

Kusan shekaru uku bayan samuwar reshe mai mahimmanci na ƙarshe, Apple gabatar saki tsarin bugu kyauta CUPS 2.3 (Tsarin Buga na Unix na gama gari), ana amfani da shi a cikin macOS da yawancin rarrabawar Linux. Ci gaban CUPS gaba ɗaya yana sarrafa Apple, wanda a cikin 2007 tsoma baki Easy Software Products, mahaliccin CUPS.

An fara da wannan sakin, lasisin lambar ya canza daga GPLv2 da LGPLv2 zuwa Apache 2.0, wanda zai ba da damar wasu kamfanoni su yi amfani da lambar CUPS a cikin samfuran su ba tare da buɗe tushen canje-canjen ba, kuma zai ba da damar dacewa da lasisi tare da sauran ayyukan Apple na buɗewa. , kamar Swift, WebKit da mDNSResponder. Lasisin Apache 2.0 kuma yana bayyana a sarari canja wurin haƙƙoƙin fasahar mallakar mallaka tare da lambar. Mummunan sakamako na canza lasisi daga GPL zuwa Apache shine asarar daidaituwar lasisi tare da ayyukan da aka bayar kawai ƙarƙashin lasisin GPLv2 (lasisi na Apache 2.0 ya dace da GPLv3, amma bai dace da GPLv2 ba). Don warware wannan batu, an ƙara keɓance na musamman zuwa yarjejeniyar lasisi don lamba mai lasisi ƙarƙashin GPLv2/LGPLv2.

Main canji a cikin CUPS 2.3:

  • Ƙara goyon baya ga saitattu da kuma "karewa» a cikin samfuran aikin bugawa don ƙa'idar IPP Ko'ina, wanda ke ba da kayan aiki don zabar firinta mai ƙarfi a kan hanyar sadarwa, yana ba ku damar tantance samuwar firintocin, aika buƙatun da aiwatar da ayyukan bugu, kai tsaye da ta hanyar runduna ta tsakiya;
  • An haɗa sabon kayan aiki ippeveprinter tare da aiwatar da sauƙi na IPP Duk inda uwar garken da za a iya amfani da shi don gwada software na abokin ciniki ko don gudanar da umarni don kowane aikin bugawa;
  • Umurnin lpstat yanzu yana nuna matsayin dakatarwar sabbin ayyukan bugu;
  • An ƙara goyan bayan HTTP Digest da ingantaccen SHA-256 zuwa ɗakin karatu na libcups;
  • A cikin aiwatar da ka'idar musayar firinta Hello tabbatar da amfani da sunayen DNS-SD lokacin yin rijistar firinta akan hanyar sadarwa;
  • An ƙara ikon rubuta fayilolin sifa na ippserver zuwa mai amfani na ipptool;
  • Ƙara tallafi don zaɓuɓɓukan MinTLS da MaxTLS zuwa SSLOptions umarni don zaɓar nau'ikan TLS don amfani;
  • Ƙara tallafi don umarnin UserAgentTokens zuwa "client.conf";
  • Sabis ɗin da aka sabunta don gudanar da cupsd;
  • Umurnin lpoptions yanzu yana da ikon yin aiki tare da IPP A ko'ina masu bugawa waɗanda ba a ƙara su a cikin layi na gida ba;
  • Ƙara madaidaicin goyan bayan firintocin tare da yanayin bugu na gaba zuwa IPP ko'ina direba;
  • Ƙara ƙa'idodi don la'akari da fasalulluka na firintocin USB Lexmark E120n, Lexmark Optra E310, Zebra, DYMO 450 Turbo, Canon MP280, Xerox da HP LaserJet P1102;
  • An gyara lahani CVE-2019-8696 и CVE-2019-8675, yana haifar da cikar buffer ɗin da aka keɓe don tarin lokacin sarrafa bayanan da ba daidai ba a cikin asn1_get_packed da asn1_get_type da ake amfani da su yayin sarrafa buƙatun SNMP;
  • An cire abubuwan amfani da cupsaddsmb da cupstestdsc.

source: budenet.ru

Add a comment