Sakin tsarin lissafin kuɗi na kyauta GnuCash 5.0

An saki tsarin lissafin kuɗi na sirri na GnuCash 5.0, yana ba da kayan aiki don bin diddigin samun kudin shiga da kashe kuɗi, kula da asusun banki, sarrafa bayanai game da hannun jari, ajiya da saka hannun jari, da tsara lamuni. Yin amfani da GnuCash, yana yiwuwa kuma a kiyaye bayanan lissafin kuɗi don ƙananan kasuwanci da takaddun ma'auni (cirari/kiredit). Ana tallafawa shigo da bayanai a cikin tsarin QIF/OFX/HBCI da gabatarwar gani na bayanai akan jadawali. Ana ba da lambar aikin ƙarƙashin lasisin GPLv2+. Akwai sigar GnuCash don Android. An shirya ginin da aka yi don Linux (flatpak), macOS da Windows.

A cikin sabon sigar

  • An matsar da menus da sandunan kayan aiki daga GtkAction da GtkActionGroup APIs zuwa GAction da abubuwan GActionGroup.
  • An ƙara sabon mataimaki na hannun jari (Ayyuka> Mataimakin hannun jari), yana ba ku damar aiwatar da ayyukan saka hannun jari daban-daban tare da hannun jari, shaidu da asusun juna.
  • An ƙara sabon rahoto game da saka hannun jari (Rahotanni> Kayayyaki & Lamuni> Kuɗi na Zuba Jari), wanda ke haifar da jadawali na ribar saka hannun jari da asara don yawan saka hannun jari.
  • An sake rubuta tsarin Quotes na Kan layi gaba ɗaya. Tsohuwar masu fitar da farashin hannun jari gnc-fq-check, gnc-fq-dump da gnc-fq-helper an maye gurbinsu ta hanyar kuɗaɗen ƙididdiga-wrapper. An sake rubuta lambar don fitar da farashi daga ayyukan kan layi a cikin C++.
  • A cikin maganganun "Sabon/Edit Account", sabon shafin "Ƙarin Kayayyaki" an gabatar da shi don saita manyan iyakoki na sama da ƙananan ma'auni, bayan isa wanda za'a nuna alama ta musamman.
  • Menu daban-daban don shigo da su cikin MT940, MT942 da tsarin DTAUS an maye gurbinsu tare da menu na gaba ɗaya "Shigo daga AQBanking".
  • Ƙwarewar ma'anar ma'anar samar da rahotanni a cikin yaren Guile Scheme an faɗaɗa sosai.
  • An sake rubuta ikon samar da rahotanni da ledoji gaba ɗaya a cikin C++ ta amfani da SWIG don haɗi tare da lambar makircin Guile.

Sakin tsarin lissafin kuɗi na kyauta GnuCash 5.0


source: budenet.ru

Add a comment