Sakin kayan aikin don gina ƙirar mai amfani da DearPyGui 1.0.0

Dear PyGui 1.0.0 (DPG), kayan aikin giciye don ci gaban GUI a Python, an sake shi. Mafi mahimmancin fasalin aikin shine amfani da multithreading da sauke ayyukan zuwa gefen GPU don hanzarta yin aiki. Babban manufar sakin 1.0.0 shine daidaita API. Yanzu za a bayar da canje-canjen daidaitawa a cikin wani nau'in "gwaji" na daban.

Don tabbatar da babban aiki, an rubuta babban ɓangaren lambar DearPyGui a cikin C ++ ta amfani da ɗakin karatu na Dear ImGui, wanda marubuta iri ɗaya suka haɓaka, amma an tsara su don ƙirƙirar aikace-aikacen hoto a cikin C++ da kuma ba da tsarin aiki daban-daban. Ana rarraba lambar tushen PyGui a ƙarƙashin lasisin MIT. An bayyana goyan bayan Linux, Windows 10 da dandamali na macOS.

Kayan aikin kayan aiki ya dace da sauri ƙirƙirar musaya masu sauƙi kuma don haɓaka hadaddun GUIs na musamman don wasanni, aikace-aikacen kimiyya da injiniya waɗanda ke buƙatar babban amsa da hulɗa. Ana ba masu haɓaka aikace-aikacen API mai sauƙi da saitin abubuwa na al'ada da aka shirya kamar maɓalli, faifai, maɓalli, menus, fom ɗin rubutu, nunin hoto da hanyoyin shimfidar taga daban-daban. Daga cikin abubuwan ci-gaba, ana lura da goyan bayan samuwar sigogi, jadawali da teburi.

Sakin kayan aikin don gina ƙirar mai amfani da DearPyGui 1.0.0

Ƙarin samuwa akwai saitin masu kallon albarkatu, editan kumburi, tsarin duba jigo, da abubuwa masu kyauta waɗanda suka dace da ƙirƙirar wasannin 2D. Don sauƙaƙe ci gaba, ana samar da kayan aiki da yawa, gami da mai gyara kurakurai, editan lamba, mai duba takardu da mai duba log.

Dear PyGui yana aiwatar da yanayin API na Abstract (Yanayin Riƙewa) irin na ɗakunan karatu na GUI, amma ana aiwatar da shi a saman ɗakin karatu na Dear ImGui, wanda ke aiki a cikin yanayin IMGUI (GUI na gaggawa). Yanayin da aka riƙe yana nufin cewa ɗakin karatu yana ɗaukar ayyukan ƙirƙirar wurin, kuma a cikin yanayin gaggawa, ana sarrafa samfurin gani a gefen abokin ciniki, kuma ana amfani da ɗakin karatu na zane kawai don fitarwa na ƙarshe, watau. Duk lokacin da aikace-aikacen ya ba da umarni don zana duk abubuwan dubawa don samar da firam ɗin da aka gama na gaba.

DearPyGui baya amfani da widgets na asali da tsarin ke bayarwa, amma yana yin nasa widgets ta hanyar kiran OpenGL, OpenGL ES, Metal da DirectX 11 graphics APIs, dangane da tsarin aiki na yanzu. Gabaɗaya, ana ba da widget din shirye-shiryen sama da 70.

Sakin kayan aikin don gina ƙirar mai amfani da DearPyGui 1.0.0
Sakin kayan aikin don gina ƙirar mai amfani da DearPyGui 1.0.0
Sakin kayan aikin don gina ƙirar mai amfani da DearPyGui 1.0.0


source: budenet.ru

Add a comment