Sakin editan vector Akira 0.0.14

Bayan watanni takwas na haɓakawa, Akira, editan zane-zane na vector wanda aka inganta don ƙirƙirar shimfidu masu mu'amala da mai amfani, an sake shi. An rubuta shirin a cikin yaren Vala ta amfani da ɗakin karatu na GTK kuma ana rarraba shi ƙarƙashin lasisin GPLv3. Nan gaba kadan, za a shirya majalisu a cikin nau'i na fakiti don OS na farko da kuma a tsarin karye. An ƙirƙira ƙirar ƙirar bisa ga jagororin da aka shirya ta aikin OS na farko, kuma yana mai da hankali kan babban aiki, fahimta da bayyanar zamani.

Babban makasudin aikin shine ƙirƙirar kayan aiki na ƙwararrun masu ƙira, wani abu mai kama da Sketch, Figma ko Adobe XD, amma mai da hankali kan amfani da Linux azaman babban dandamali. Ba kamar Glade da Qt Mahalicci ba, editan Akira ba a yi niyya don samar da lamba ko mu'amalar aiki ta amfani da takamaiman kayan aiki ba, amma yana da nufin magance ƙarin matsalolin gaba ɗaya, kamar ƙirƙirar shimfidu na mu'amala, abubuwan gani da zane-zane. Akira baya zoba tare da Inkscape kamar yadda Inkscape ya fi mayar da hankali kan ƙirar bugu maimakon ci gaban mu'amala, kuma ya bambanta ta hanyar sa ta hanyar aiki.

Don adana fayiloli a cikin Akira, yana amfani da tsarinsa na ".akira", wanda shine ma'ajiyar zip tare da fayilolin SVG da wurin ajiyar git na gida tare da canje-canje. Yana goyan bayan fitar da hoto zuwa SVG, JPG, PNG da PDF. Akira yana gabatar da kowane siffa azaman hanya dabam tare da matakan gyara guda biyu:

  • An kunna matakin farko (gyaran siffa) lokacin da aka zaɓa kuma yana ba da kayan aiki don sauye-sauye na yau da kullun kamar juyawa, sake girman girman, da sauransu.
  • Mataki na biyu (gyara hanya) yana ba ku damar motsawa, ƙarawa da cire nodes na hanyar siffa ta amfani da maƙallan Bezier, da kuma kusa ko karya hanyoyi.

Sakin editan vector Akira 0.0.14

A cikin sabon saki:

  • An sake fasalin gine-ginen ɗakin karatu don aiki tare da zane gaba ɗaya.
  • An aiwatar da yanayin gyare-gyare na Pixel Grid don madaidaicin matsayi na abubuwa lokacin zuƙowa. Ana kunna grid ta latsa maɓalli a cikin panel kuma yana kashe ta atomatik lokacin da aka saita sikelin zuwa ƙasa da 800%. Yana yiwuwa a keɓance launuka na layin grid pixel.
    Sakin editan vector Akira 0.0.14
  • An aiwatar da goyan bayan jagororin don sarrafa ƙullewa zuwa iyakokin sifofin da ake da su (Jagororin Snapping). Yana goyan bayan saita launi da kofa don bayyanar jagororin.
    Sakin editan vector Akira 0.0.14
  • Ƙara goyon baya don sake girman abubuwa a duk kwatance.
  • Yana ba da ikon ƙara hotuna ta hanyar ja-da-saukarwa daga Kayan aikin Hoto.
  • An ƙara ikon aiwatar da cika da yawa da zayyana launuka don kowane kashi.
  • Ƙara yanayin don abubuwa masu ƙima dangane da tsakiya.
  • An haɗa ikon canja wurin hotuna zuwa zane.
  • Anyi inganta aikin.

source: budenet.ru

Add a comment