X-Plane 11.50 saki tare da goyon bayan Vulkan


X-Plane 11.50 saki tare da goyon bayan Vulkan

A ranar 9 ga Satumba, dogon gwajin beta ya ƙare kuma an fitar da aikin ƙarshe na na'urar kwaikwayo ta jirgin X-Plane 11.50. Babban bidi'a a cikin wannan sigar ita ce tashar jiragen ruwa na injin samarwa daga OpenGL zuwa Vulkan - wanda ke haɓaka aiki da ƙimar firam a ƙarƙashin yanayin al'ada (wato, ba kawai a cikin alamomi ba).

X-Plane wani dandamali ne na giciye (GNU/Linux, macOS, Windows, da Android da iOS) na'urar kwaikwayo ta jirgin sama daga Binciken Laminar, yana aiki akan ka'idar "ramin iska mai kama-da-wane" (ka'idar ka'idar ruwa), wacce ta shafi amfani da na al'ada mai girma uku model na jirgin sama don lissafin jiki .

Ba kamar mafi yawan sanannun na'urorin na'urar kwaikwayo na kasuwanci ba, dangane da matsakaicin ƙira, wannan tsarin yana ba ku damar daidaita halayen jirgin sama a cikin yanayi mai girma (a wasu kalmomi, yana ba da gaskiya mafi girma) har ma yana da ikon tsinkaya. (wato, zaku iya zana jirgin sama na sabani kuma zai tashi daidai kamar yadda aka nuna).

Sakamakon sake fasalin injin zane a cikin wannan sakin, akwai batutuwan dacewa tare da wasu plugins da samfuran ɓangare na uku; ana samun jerin abubuwan da aka sani a Bayanan Ɗauki. Yawancin waɗannan matsalolin ana iya jujjuyawa na ɗan lokaci ta hanyar komawa zuwa injin OpenGL.

PS: ENT yana yin hotunan kariyar kwamfuta. Bude asali.

source: linux.org.ru

Add a comment