Fasahar AI ta Rasha za ta taimaka wa jirage marasa matuka wajen ganowa da gane abubuwa

Kamfanin ZALA Aero, wani ɓangare na damuwa na Kalashnikov na kamfanin jihar Rostec, ya gabatar da fasahar AIVI (Artificial Intelligence Visual Identification) don motoci marasa matuka.

Fasahar AI ta Rasha za ta taimaka wa jirage marasa matuka wajen ganowa da gane abubuwa

Tsarin da aka haɓaka ya dogara ne akan basirar wucin gadi (AI). Dandalin yana ba da damar drones don ganowa da gane abubuwa a cikin ainihin lokaci tare da cikakken ɗaukar hoto na ƙananan yanki.

Tsarin yana amfani da kyamarori masu ƙima da kuma basirar wucin gadi don yin cikakken nazarin saman da ke cikin jirgin. Wannan yana ba ku damar ƙara yankin saka idanu da sau 60 a cikin jirgi ɗaya kuma rage lokacin gano abubuwa idan aka kwatanta da hanyoyin da ake da su.

Dandalin AIVI kuma yana ba da wasu ayyuka masu yawa. Misali, yana ba da damar samun hadadden hoton bidiyo daga kyamarori da yawa a lokaci guda tare da kusurwar kallo na digiri 360.

Fasahar AI ta Rasha za ta taimaka wa jirage marasa matuka wajen ganowa da gane abubuwa

Tsarin yana da ikon ganowa da gane ɓoyayyun abubuwa ko da a cikin ciyayi masu yawa, haka kuma a lokaci guda ganewa da rarraba abubuwa sama da 1000 a tsaye da masu motsi. A ƙarshe, yana yiwuwa a samar da orthophotos tare da ƙudurin pixels miliyan 100.

"Tsarin AIVI ba shi da kwatanci a duniya kuma yana da mahimmanci inda kowane dakika yana da daraja, wanda zai iya ceton rayukan mutane fiye da ɗaya," in ji ZALA Aero. 



source: 3dnews.ru

Add a comment