Rasha bioreactor zai ba da damar girma sel ɗan adam a sararin samaniya

Jami'ar Kiwon Lafiya ta Jihar Moscow ta farko mai suna bayan I.M. Sechenov (Jami'ar Sechenov) yayi magana game da aikin na musamman na bioreactor wanda zai ba da damar haɓaka ƙwayoyin ɗan adam a sararin samaniya a ƙarƙashin yanayin microgravity.

Na'urar, wadda kwararrun jami'o'i suka kera, za ta samar da yanayin rayuwa a sararin samaniya. Bugu da kari, zai ba da kariya ga amfanin gona da abinci mai gina jiki.

Rasha bioreactor zai ba da damar girma sel ɗan adam a sararin samaniya

An shirya fara gwajin shigarwa a duniya. Bayan jerin gwaje-gwajen da suka wajaba, za ta je tashar sararin samaniya ta kasa da kasa (ISS). Masana kimiyya suna sha'awar ko sel za su iya tasowa cikin rashin nauyi kamar yadda suke a duniya, yadda za su rayu a cikin dogon jirgin, da kuma wane yanayi yanayin su ya dogara.

"Maƙasudin maƙasudin gwaje-gwajen shine a nemo hanyar da za a iya girma ƙwayar ƙwayar ƙwayar kasusuwa a cikin nauyin nauyi, wanda cosmonauts (ko mazaunan yankunan da ke gaba) za su iya amfani da su don warkar da raunuka, konewa, da kuma warkar da kasusuwa bayan karaya," in ji Jami'ar Sechenov. wata sanarwa.


Rasha bioreactor zai ba da damar girma sel ɗan adam a sararin samaniya

Ana sa ran cewa bincike na gaba zai ba da damar tsara kayan aiki wanda zai ba da damar yin amfani da ƙwayoyin kasusuwa daga ma'aikatan jirgin don jiyya a lokacin yanayin jirgin. Irin wannan tsarin zai zama dole don ayyukan sararin samaniya na dogon lokaci. An shirya kammala aikin a shekarar 2024.

Bari mu ƙara cewa a cikin 2018, gwaji na musamman "Magnetic 3D bioprinter" don "buga" kyallen takarda an gudanar da shi akan jirgin ISS. Ana iya samun ƙarin bayani game da wannan aikin a cikin kayanmu. 




source: 3dnews.ru

Add a comment