Samsung ya kammala haɓaka kwakwalwan kwamfuta na 8Gbit na ƙarni na uku na 4nm DDR10

Samsung Electronics na ci gaba da nutsewa cikin fasahar sarrafa nm 10. Wannan lokacin, kawai watanni 16 bayan fara samar da yawan adadin ƙwaƙwalwar DDR4 ta amfani da fasahar tsari na ƙarni na biyu na 10nm (1y-nm), masana'antar Koriya ta Kudu ta kammala haɓaka ƙwaƙwalwar DDR4 ta mutu ta amfani da ƙarni na uku na aji na 10 nm ( 1z-nm) fasahar aiwatarwa. Abin da ke da mahimmanci shi ne cewa tsarin aji na 10nm na ƙarni na uku har yanzu yana amfani da na'urorin sikanin lithography na 193nm kuma baya dogaro da ƙananan na'urori na EUV. Wannan yana nufin cewa sauyawa zuwa yawan samar da ƙwaƙwalwar ajiya ta amfani da sabuwar fasahar aiwatarwa ta 1z-nm za ta kasance cikin sauri kuma ba tare da ƙimar kuɗi mai mahimmanci don sake samar da layin ba.

Samsung ya kammala haɓaka kwakwalwan kwamfuta na 8Gbit na ƙarni na uku na 4nm DDR10

Kamfanin zai fara samar da adadi mai yawa na 8-Gbit DDR4 kwakwalwan kwamfuta ta amfani da fasahar tsari na 1z-nm na ajin 10 nm a cikin rabin na biyu na wannan shekara. Kamar yadda ya kasance al'ada tun lokacin da aka canza zuwa fasahar tsari na 20nm, Samsung ba ya bayyana ainihin ƙayyadaddun fasaha na tsari. Ana tsammanin cewa tsarin fasaha na 1x-nm 10-nm na kamfani ya dace da ma'auni na 18 nm, tsarin 1y-nm ya dace da 17- ko 16-nm, kuma 1z-nm na baya-bayan ya dace da 16- ko 15-nm, kuma watakila har zuwa 13 nm. A kowane hali, rage sikelin tsarin fasaha ya sake ƙara yawan amfanin lu'ulu'u daga wafer ɗaya, kamar yadda Samsung ya yarda, da kashi 20%. A nan gaba, wannan zai ba wa kamfanin damar sayar da sabon ƙwaƙwalwar ajiya mai rahusa ko a mafi kyawun gefe har sai masu fafatawa sun sami sakamako iri ɗaya a samarwa. Koyaya, ɗan ban tsoro ne cewa Samsung ya kasa ƙirƙirar kristal 1z-nm 16 Gbit DDR4. Wannan na iya yin nuni ga tsammanin haɓakar ƙima a cikin samarwa.

Samsung ya kammala haɓaka kwakwalwan kwamfuta na 8Gbit na ƙarni na uku na 4nm DDR10

Yin amfani da ƙarni na uku na fasahar aiwatar da aji na 10nm, kamfanin zai kasance na farko don samar da ƙwaƙwalwar uwar garke da ƙwaƙwalwar ajiya don manyan PCs. A nan gaba, fasahar aiwatar da aji na 1z-nm 10nm za a daidaita don samar da DDR5, LPDDR5 da ƙwaƙwalwar GDDR6. Sabis, na'urorin hannu da kuma zane-zane za su iya yin amfani da cikakken amfani da sauri da ƙananan ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiya, wanda za a sauƙaƙe ta hanyar sauyawa zuwa ƙananan matakan samarwa.




source: 3dnews.ru

Add a comment