Minti shida daga 1996: Rahoton BBC da ba kasafai ba a kan ƙirƙirar GTA na farko

Haɓakawa na ainihin Grand sata Auto, wanda aka saki a cikin 1997, bai kasance mai sauƙi ba. Maimakon watanni goma sha biyar, ɗakin studio DMA Design na Scotland, wanda daga baya ya zama Rockstar North, yayi aiki a kai shekaru da yawa. Amma wasan wasan ya fito ta wata hanya kuma ya sami nasara sosai har an sayar da ɗakin studio zuwa Wasannin Rockstar, wanda a cikin bangon su ya zama sabon abu na gaske. Wata dama ta musamman don komawa zuwa 1996 don ganin ofishin, inda aikin wasan ke ci gaba da gudana a wancan lokacin, ya bayyana godiya ga hotunan bidiyo na archival daga tashar BBC.

Minti shida daga 1996: Rahoton BBC da ba kasafai ba a kan ƙirƙirar GTA na farko

An buga guntun rahoton na tsawon mintuna shida akan microblog na hukuma na BBC. A ciki, ma'aikacin tashar Rory Cellan-Jones yayi hira da ƙwararrun ƙira na DMA. A wannan lokacin, ɗakin studio, wanda yake a Dundee (yanzu Rockstar North yana cikin Edinburgh), ya shahara sosai - ya fito da sassa da yawa na jerin Lemmings. Tuni ya kai kusan mutane dari. Da farko, ɗan jaridar ya yi magana da mai tsara shirye-shirye David Kivlin game da manufar wasan. Daga baya ya tafi dakin da mawaki Craig Conner ke ƙirƙirar kiɗa don gidajen rediyo (dukkan su na asali ne). A wannan lokacin, ma'aikaci yana aiki akan waƙoƙin hip-hop.

Cellan-Jones kuma ya ziyarci wurin da aka kama motsi (inda ya yi ba'a cewa mai wasan kwaikwayo ba "mahaukaci" ba ne amma yana yin hotunan motsi), ƙwararrun tasirin sauti da masu gwadawa Fiona Robertson da Gordon Ross (Gordon Ross). A cewar mai gabatar da gidan talabijin, sun sami "aikin mafarki." A ƙarshe, ɗan jaridar ya yi magana da Gary Timmons. Mai haɓakawa ya mayar da martani da ban mamaki game da kalaman nasa cewa mutane a nan suna "kuɗin kuɗi don yin wasanni," kuma ya lura cewa bayan fitowar Grand sata Auto, ɗakin studio yana shirin ɗaukar sabbin ayyuka masu ban sha'awa.


Minti shida daga 1996: Rahoton BBC da ba kasafai ba a kan ƙirƙirar GTA na farko

An fara kiran Grand sata Auto Race'n'Chase kuma an sake shi don MS-DOS, Windows 95, PlayStation, Sega Saturn da Nintendo 64. Duk da haka, bai taɓa bayyana a cikin na'urorin wasan bidiyo biyu na ƙarshe ba. An fara ci gaba a ranar 4 ga Afrilu, 1995, amma zuwa Yuli 1996, sabanin jadawalin, ba a iya kammala shi ba. Marubutan sun bayyana manufarsu a matsayin ƙirƙirar "wasan wasan tsere mai ban sha'awa, mai ban sha'awa da sauri ta hanyar amfani da sabuwar hanyar zane." Furodusa David Jones ya ambaci Pac-Man a matsayin ɗaya daga cikin abubuwan da ya ba shi: bugun masu tafiya a ƙasa da kuma kora daga 'yan sanda sun dogara ne akan injiniyoyi iri ɗaya. An buga a 2011 zane daftarin aiki, kwanan wata 22 ga Maris, 1995.

Minti shida daga 1996: Rahoton BBC da ba kasafai ba a kan ƙirƙirar GTA na farko

An saki Grand sata Auto a watan Oktoba 1997. Matakin cikin sauri ya shiga jerin masu siyar da mafi kyawun siyarwa a Burtaniya, kuma a watan Nuwamba 1998, jigilar kayayyaki na duniya na nau'ikansa don PC da PlayStation sun wuce kwafi miliyan ɗaya. Ya haifar da nau'ikan wasanni iri-iri waɗanda ke ba da nishaɗin ban tsoro a cikin akwatin yashi na biranen ƙagaggun, satar motoci da guje-guje kan masu tafiya. Kwanan nan Take-Biyu Interactive ya ruwaito an aika kusan kwafi miliyan 110 Grand sata Auto V, kuma jimillar zagayawa na jerin ya wuce kwafi miliyan 235.

Minti shida daga 1996: Rahoton BBC da ba kasafai ba a kan ƙirƙirar GTA na farko

Na ɗan lokaci, ana iya saukar da ainihin Grand sata Auto kyauta daga gidan yanar gizon Rockstar na hukuma, amma yanzu saboda wasu dalilai ba ya samuwa ko da akan Steam. Koyaya, akwai Grand sata Auto: Chinatown Wars akan siyar da dandamali na wayar hannu da šaukuwa, wanda ya tuna da sassa na farko.

Wataƙila wani kuma zai yi sha'awar wani tsohon bidiyo na bayan fage game da ƙirƙirar Grand sata Auto: Vice City.



source: 3dnews.ru

Add a comment