Tsarin Gudanarwar Kanfigareshan Chef Ya Zama Cikakkar Buɗewa Aikin

Chef Software ya sanar da yanke shawararsa na dakatar da tsarin kasuwancinsa na Open Core, wanda kawai ainihin abubuwan da ke cikin tsarin ke rarraba kyauta kuma ana samar da abubuwan ci gaba a matsayin wani ɓangare na samfurin kasuwanci.

Duk abubuwan da ke cikin tsarin sarrafa tsarin Chef, gami da na'ura mai sarrafa kayan sarrafa atomatik, kayan aikin sarrafa kayan more rayuwa, Chef InSpec tsarin kula da tsaro da tsarin isar da kayan aiki na Chef Habitat da tsarin sarrafa kansa, yanzu za su kasance cikakke a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0 mai buɗewa, ba tare da bude ko rufaffiyar sassa ba. Za'a buɗe duk samfuran da aka rufe a baya. Za a haɓaka samfurin a cikin wurin ajiyar jama'a. An tsara tsarin ci gaba, yanke shawara da tsara tsarin da za a yi su a fili kamar yadda zai yiwu.

An yi la'akari da cewa an yanke shawarar ne bayan dogon nazari na nau'o'i daban-daban na tallace-tallace na software na buɗaɗɗen tushe da kuma tsarin hulɗa a cikin al'ummomi. Masu haɓaka Chef sun yi imanin cewa cikakken buɗaɗɗen lambar tushe za ta daidaita tsammanin al'umma tare da buƙatun kasuwancin kamfanin. Maimakon raba samfurin zuwa sassa na buɗaɗɗe da na mallaka, Chef Software a yanzu za ta iya ba da cikakkiyar damar samar da albarkatun da yake da ita don haɓaka samfuri guda ɗaya, tare da masu sha'awar aiki da kamfanoni masu sha'awar aikin.

Don saduwa da bukatun kamfanoni, kunshin rarraba kasuwanci, Chef Enterprise Automation Stack, za a ƙirƙira bisa tushen budewa, wanda zai ƙunshi ƙarin gwaji da daidaitawa, samar da tallafin fasaha 24 × 7, daidaitawa don amfani a cikin tsarin da ke buƙatar ƙarin aminci, da tashar don isar da sabuntawa cikin gaggawa. Gabaɗaya, sabon tsarin kasuwanci na Chef Software yayi kama da na Red Hat's, wanda ke ba da rarraba kasuwanci amma yana haɓaka duk software azaman ayyukan buɗe ido, ana samun su ƙarƙashin lasisi kyauta.

Ka tuna cewa an rubuta tsarin gudanarwa na Chef a cikin Ruby da Erlang, kuma yana ba da takamaiman harshe na yanki don ƙirƙirar umarni ("girke-girke"). Ana iya amfani da Chef don sauye-sauye na daidaitawa da sarrafa kansa na sarrafa aikace-aikacen (sakawa, sabuntawa, cirewa, ƙaddamarwa) a cikin wuraren shakatawa na uwar garken masu girma dabam da kayan aikin girgije. Wannan ya haɗa da tallafi don sarrafa sarrafa sabbin sabobin a cikin yanayin girgije na Amazon EC2, Rackspace, Google Cloud Platform, Oracle Cloud, OpenStack da Microsoft Azure. Facebook, Amazon da HP suna amfani da mafita na tushen chef. Za'a iya tura nodes ɗin sarrafa chef akan rarrabawar tushen RHEL da Ubuntu. Duk shahararrun rarraba Linux, macOS, FreeBSD, AIX, Solaris da Windows ana tallafawa azaman abubuwan gudanarwa.

source: budenet.ru

Add a comment