Sony ya buƙaci sabbin wasannin PS4 don dacewa da PS5 farawa a watan Yuli

Kamar yadda Eurogamer ya ruwaito, Sony ya sanar da masu haɓaka wasan PlayStation 4 cewa daga ranar 13 ga Yuli, duk sabbin ayyukan da aka ƙaddamar don takaddun shaida dole ne su kasance masu dacewa da PlayStation 5.

Sony ya buƙaci sabbin wasannin PS4 don dacewa da PS5 farawa a watan Yuli

Wannan yana nufin cewa duk wasannin PS4 da Sony ya karɓa don gwaji bayan tsakiyar lokacin rani za su kasance da cikakkiyar jituwa ta fasaha (watau ana iya kunnawa) tare da na'urar wasan bidiyo na gaba na Sony. An ba da rahoton wannan bisa ga takaddun haɓakawa da aka buga akan gidan yanar gizon abokin tarayya na ciki na PlayStation kuma Eurogamer ya samu.

Ya ƙunshi cikakkun bayanai kan yadda yakamata masu haɓakawa su tabbatar an gwada wasan su don dacewa da PS5. An ƙara wannan zaɓi a ƙarshen Afrilu a cikin sabon sigar kayan haɓakawa na Sony don PS4. Sony ya ce zai tuntubi duk ɗakunan studio daban-daban kuma ya ba da cikakkun bayanai kan yadda ake bincika dacewa tare da PS5 kafin sakin samfurin zuwa kasuwa.

Sony ya buƙaci sabbin wasannin PS4 don dacewa da PS5 farawa a watan Yuli

Ƙarin takaddun yana ba da haske kan abin da "daidaituwa" ke nufi. Wasan kawai za a yi la'akari da dacewa da PlayStation 5 idan lambar sa ta yi aiki lafiya a kan na'ura ta gaba ta Sony kuma tana ba da aƙalla ayyuka iri ɗaya akan PS5 kamar akan PS4. Don haka, idan aƙalla yanayin ɗaya ba ya aiki akan PS5, wasan ba zai wuce takaddun shaida ba.

Waɗannan bayanan masu haɓakawa kuma suna dalla dalla-dalla manufofin Sony game da sabunta wasannin da ake da su da kuma sakin masu remasters. Idan an ƙaddamar da wasa ga Sony don ba da takaddun shaida kafin Yuli 13, 2020, to duk wani sabon faci ko remaster bayan wannan kwanan wata ba zai buƙaci dacewa da PS5 ba, kodayake "an ba da shawarar sosai." Idan Sony ya gabatar da wasa bayan Yuli 13, 2020, to duk wani faci na gaba ko mai sarrafa wannan wasan dole ne ya kula da dacewa da PS5.

Sony ya buƙaci sabbin wasannin PS4 don dacewa da PS5 farawa a watan Yuli

Yana da kyau a jaddada cewa duk wannan ya shafi wasannin da aka gabatar wa Sony don la'akari bayan 13 ga Yuli - suna iya shiga kasuwa da yawa daga baya. Misali, keɓaɓɓen fatalwar Tsushima daga Sony da kanta za a fito da ita a ranar 17 ga Yuli, amma a fili za a sami takaddun shaida kafin 13 ga Yuli. Wato, wasan ba lallai ba ne ya dace da PlayStation 5. Duk da haka, a matsayin ɗaya daga cikin na'urori na ƙarshe na zamanin PlayStation 4, tabbas zai goyi bayan PlayStation 5 (watakila ma zai iya cin gajiyar sabon abu). fasali da iko na na'ura mai kwakwalwa na gaba). 'Yan jaridar Eurogamer sun ji cewa iri ɗaya ya shafi sauran abubuwan keɓancewa masu zuwa kamar Ƙarshen Mu Sashe na II.

Hakanan PlayStation yana aiki don tabbatar da cewa yawancin wasannin PS4 kamar yadda zai yiwu za su gudana akan PS5, kodayake a baya an ba da rahoton cewa wannan wani lokaci yana buƙatar ɗan ƙoƙari daga ɓangaren masu haɓakawa. A lokacin gabatarwar farko, masanin ƙirar PS5 Mark Cerny ya ce mafi yawan shahararrun wasannin PS100 4 sun riga sun gudana akan PS5, tare da ƙarin ƙarin wasanni da za a gwada.

Sony ya buƙaci sabbin wasannin PS4 don dacewa da PS5 farawa a watan Yuli



source: 3dnews.ru

Add a comment