Sony ya gabatar da babban nunin Micro LED tare da goyan bayan ƙudurin 16K

Ofaya daga cikin sabbin samfuran ban sha'awa waɗanda aka gabatar a nunin CES 2019 na shekara-shekara shine nunin bangon Samsung 219-inch. Masu haɓaka Sony sun yanke shawarar kada a bar su a baya kuma sun ƙirƙiri nasu katon nunin Micro LED mai tsayin ƙafa 17 (5,18 m) da faɗin ƙafa 63 (19,20 m). An gabatar da kyakkyawan nunin a Ƙungiyar Ƙungiyar Watsa Labarai ta Ƙasa a Las Vegas. Babban nuni yana goyan bayan ƙudurin 16K (15360 × 8640 pixels).

Sony ya gabatar da babban nunin Micro LED tare da goyan bayan ƙudurin 16K

A baya an sanar da cewa Samsung na shirin fara jigilar talbijin tare da ƙudurin 8K, amma ƙarfin talabijin na zamani ya yi nisa da wannan. Babban dalili shi ne cewa kamfanonin abun ciki suna ƙirƙira bai kai ingancin 4K ba, balle ƙuduri mafi girma.

Masana sun yi imanin cewa wannan shekaru goma ɗan adam ya fara kusantar 8K TV kuma har yanzu zai ɗauki lokaci mai tsawo kafin fasaha ta ba da damar kasuwar masu amfani ta ketare wannan kofa. Wannan yana nufin cewa na dogon lokaci, nuni mai goyan bayan ƙudurin 16K za a yi amfani da shi kawai ta ɓangaren kamfani.

Babban nunin 16K yana ba da hotuna masu ban sha'awa da gaske. Tabbas, da yawa za su dogara ga masu ƙirƙirar abun ciki. Don nuna iyawar kwamitin da aka gabatar, dole ne Sony ya ƙirƙiri abun ciki na 16K. Baya ga rashin abun ciki, kar a manta game da ƙirar ƙirar irin wannan nuni. Idan ka duba da kyau, za ka iya ganin kabu inda bangarori da dama suka hadu.




source: 3dnews.ru

Add a comment