Wanda ya kirkiro Redis DBMS ya mika tallafin aikin ga al'umma

Salvatore Sanfilippo, mahaliccin tsarin kula da bayanai na Redis, sanarcewa ba zai sake shiga cikin tallafawa aikin ba kuma zai ba da lokacinsa ga wani abu daban. A cewar Salvador, a cikin 'yan shekarun nan, aikinsa ya ragu zuwa nazarin shawarwari na ɓangare na uku don ingantawa da canza lambar, amma wannan ba shine abin da yake so ya yi ba, tun da ya fi son rubuta lambar da ƙirƙirar sabon abu fiye da magance matsalolin kulawa na yau da kullum .

Salvador zai ci gaba da kasancewa a kwamitin shawarwari na Redis Labs, amma zai iyakance kansa ga samar da dabaru. Ana sanya ci gaba da kulawa a hannun al'umma. An mayar da mukamin mai kula da aikin zuwa Yossi Gottlieb da Oran Agra, waɗanda suka taimaka wa Salvador a cikin 'yan shekarun nan, sun fahimci hangen nesa game da aikin, ba su damu da kiyaye ruhun al'ummar Redis ba, kuma suna da kwarewa a cikin kundin tsarin ciki na Redis. Duk da haka, tafiyar Salvador babban abin girgiza al'umma ne, kamar yadda ya yi
yana da cikakken iko a kan dukkan batutuwan ci gaba kuma, gabaɗaya, ya taka rawar "mai tausayin mulkin kama karya don rayuwa", ta hanyar wanda duk aikatawa da haɗa buƙatun suka wuce, wanda ya yanke shawarar yadda za'a gyara kwari, menene ya kamata a ƙara da kuma irin canje-canjen gine-ginen da aka yarda.

Batun ƙayyade ƙarin samfurin ci gaba da hulɗa tare da al'umma an ba da shawarar yin aiki ta hanyar sababbin masu kula da su waɗanda suka riga sun yi aiki. sanar sabon tsarin mulki wanda zai shafi al'umma. Sabuwar tsarin aikin yana nuna haɓaka aikin haɗin gwiwa, wanda zai ba da damar haɓaka ayyukan haɓakawa da kiyayewa. Shirin shi ne a ba da damar gudanar da aikin a bude da sada zumunci ga ’yan uwa, wadanda za su samu saukin yin taka-tsan-tsan da taka rawar gani wajen ci gaban.

Samfurin gudanarwa da aka gabatar ya haɗa da ƙananan ƙungiyoyi masu mahimmanci (ƙungiyar masu haɓakawa), waɗanda za a zaɓa waɗanda aka tabbatar da mahalarta waɗanda suka saba da lambar, waɗanda ke cikin haɓakawa da fahimtar ayyukan aikin. A halin yanzu, Core Team ya haɗa da masu haɓaka uku daga Redis Labs - Yossi Gottlieb da Oran Agra, waɗanda suka ɗauki matsayin shugabannin ayyukan, da Itamar Haber, wanda ya ɗauki matsayin shugaban al'umma. Nan gaba kadan, an shirya zabar mambobi da dama daga cikin al’umma zuwa ga Core Team, wadanda aka zabo bisa la’akari da gudunmawar da suka bayar wajen ci gaban aikin. Don manyan yanke shawara kamar sauye-sauye na asali ga Redis core, ƙarin sabbin tsare-tsare, canje-canje ga ka'idar serialization, da canje-canjen da ke karya daidaituwa, an fi son yarjejeniya tsakanin duk membobin Coreungiyar Core.

Yayin da al'umma ke girma, Redis na iya fuskantar sababbin bukatu don fadada ayyukan aiki, amma sababbin shugabannin sun ce aikin zai kula da muhimman abubuwan da ke cikin aikin, kamar mayar da hankali ga inganci da sauri, sha'awar sauƙi, ka'idar "ƙasa". shi ne mafi alhẽri" da kuma zabi na daidai mafita ga tsoho.

source: budenet.ru

Add a comment