Ba za ku iya barci yayin coding: yadda ake tara ƙungiya kuma shirya don hackathon?

Na shirya hackathons a Python, Java, .Net, wanda kowannensu ya samu halartar mutane 100 zuwa 250. A matsayin mai tsarawa, na lura da mahalarta daga waje kuma na tabbata cewa hackathon ba kawai game da fasaha ba ne, har ma game da shirye-shiryen da ya dace, aiki tare da sadarwa. A cikin wannan labarin, na tattara mafi yawan kurakuran da aka fi sani da hacks na rayuwa waɗanda ba za su taimaka wa novice hackathons shirya don kakar mai zuwa ba.

Ba za ku iya barci yayin coding: yadda ake tara ƙungiya kuma shirya don hackathon?

Haɗa ƙungiyar mafarki

Ee, akwai masu zaman kansu a hackathons, amma ban tuna ko guda ɗaya ba lokacin da suka sami damar ɗaukar kyaututtuka. Me yasa? Mutane hudu na iya yin aiki sau hudu a cikin sa'o'i 48 fiye da mutum ɗaya. Tambayar ta taso: ta yaya za a samar da ma'aikata mai tasiri? Idan kuna da abokai waɗanda kuke da kwarin gwiwa kuma kun shiga cikin kauri da bakin ciki tare, komai a bayyane yake. Me za ku yi idan kuna son shiga, amma ba ku da cikakkiyar ƙungiya?

Gabaɗaya, ana iya samun yanayi guda biyu:

  • Kuna da aiki sosai har kun kasance a shirye don nemo da tara mutane kusa da ku, ku zama jagora da kyaftin na ƙungiyar
  • Ba kwa son damuwa kuma kuna shirye don zama ɓangare na ƙungiyar da ke neman mutum tare da bayanan ku.

A kowane hali, kuna buƙatar bi ta matakai masu zuwa:

  1. Yi nazarin bayanan da ke akwai game da aikin.

    Masu shiryawa da gangan ba koyaushe suna ba da cikakken bayani game da aikin ba, don kada ƙungiyoyin suyi yaudara da shirya mafita a gaba. Amma kusan ko da yaushe, ko da ƙananan bayanan gabatarwa sun isa don kimanta tsarin ilimin ku na yanzu.

    Misali, aikin ya bayyana cewa kuna buƙatar haɓaka samfuri na aikace-aikacen hannu. Kuma kawai kuna da gogewa tare da haɓakawa da ƙira na WEB, amma ƙarancin gogewa tare da ƙarshen ƙarshen, haɗa bayanai da gwaji. Wannan yana nufin cewa ainihin wannan ilimin da ƙwarewa ne kuke buƙatar nema a cikin abokan aikin ku.

  2. Nemo abokan aiki a tsakanin abokai, abokai da abokan aiki.

    Idan a cikin da'irar zamantakewar ku akwai waɗanda suka riga sun ci hackathons, masu zaman kansu, ko aiki a fagen da ke da alaƙa da batun aikin, to waɗannan su ne mutanen da ya kamata ku fara gayyatar zuwa hackathon.

  3. Ka gaya wa duniya game da kanka.

    Idan batu na biyu bai isa ba, to, ku ji kyauta don yin kira a shafukan sada zumunta. Yi ƙoƙarin zama taƙaice kuma a sauƙaƙe kamar yadda zai yiwu:

    "Hello all! Ina neman abokan aiki don hackathon N. Muna buƙatar mutane biyu masu kishi da nasara - mai sharhi da gaba-gaba. Mun riga mun kasance biyu:

    1. Egor - cikakken mai haɓakawa, wanda ya ci nasarar hackathon X;
    2. Anya mai zanen Ux/Ui ne, Ina aiki a matsayin mai fitar da kayayyaki kuma ina ƙirƙirar hanyoyin yanar gizo + na wayar hannu don abokan ciniki.

    Rubuta a cikin saƙon sirri, muna buƙatar ƙarin jarumai biyu don shiga cikin manyan huɗun mu.

    Jin kyauta don kwafi rubutu, maye gurbin sunaye da tari xD

  4. Fara neman ƙungiya
    • Buga rubutu tare da kira akan hanyoyin sadarwar ku (fb, vk, akan blog ɗin ku, idan kuna da ɗaya)
    • Yi amfani da taɗi daga tsoffin hackathons inda kuka riga kun shiga
    • Rubuta a cikin rukuni na mahalarta hackathon mai zuwa (sau da yawa masu shirya su ke ƙirƙira su a gaba)
    • Nemo ƙungiyoyi ko abubuwan da suka faru (taro na hukuma a vkfb)

Shirya don hackathon

Ƙungiyar da aka shirya ita ce rabin nasara. Rabin na biyu shine shirye-shiryen inganci don hackathon. Mahalarta yawanci suna tunani game da shiri kafin zuwa hackathon. Amma wasu matakan da aka ɗauka a gaba za su iya sauƙaƙa rayuwa. Yana da mahimmanci a tuna cewa za ku iya ciyarwa har zuwa sa'o'i 48 a wurin taron, wanda ke nufin dole ne ku ba kawai ku shagala daga aikin da aka mayar da hankali ba, amma kuma ku tsara yanayi mai dadi don kanku ta kowace hanya mai yiwuwa. Yadda za a yi?

Abin da za a yi tare da kai:

  • Matashin da aka fi so, bargo ko jakar barci don mafi yawan masu hackathoners shine kawai sifa ta dole.
  • Fasfo da inshorar likita
  • Brush da man goge baki
  • Rigar gogewa
  • Nemo idan masu shirya suna da shawa a wurin (idan haka ne, ɗauki tawul)
  • Canjin tufafi tare da ku
  • Canjin takalma (sneakers masu dadi, sneakers, slippers)
  • Sarafi
  • Masu rage zafi
  • Laptop + caja + tsawo
  • Powerbank don waya
  • Adaftar, filasha, rumbun kwamfyuta

Tabbatar cewa duk software da aka biya akan PC ɗinku an biya su kuma an loda da laburaren da suka dace.

Yadda ake tsara aikin ƙungiyar ku

  • Ƙaddara yadda za ku yanke shawara a cikin yanayi masu rikitarwa. Zai fi kyau kawai ku yi zabe da hannuwanku kuma ku yanke shawarar ƙungiyar gaba ɗaya.
  • Yi tunani game da wanda zai sa ido kan yanayin aikin ku, sauƙaƙe da tsara aikin ƙungiyar, da sarrafa sadarwa a cikin ƙungiyar. Yawanci, wannan rawar a cikin ƙungiyoyin agile ya cika da Scrum Master, wanda ke kula da tsarin Scrum. Idan ba ku saba da wannan rawar ba, tabbatar da Google ta.
  • Saita masu ƙididdigewa kowane sa'o'i 3-4 don ci gaba da lura da yanayin gaba ɗaya. Ƙayyade wuraren bincike na ciki lokacin da kuke duba agogon ku: a wane lokaci da kuma menene ya kamata ku shirya don yin komai ba tare da minti na ƙarshe ba.
  • Kuskure ne a yi imani cewa rashin barci ga dukan tawagar zai kai ku ga nasara. Da tsayi da hackathon, mafi mahimmanci barci shine. Kuma gabaɗaya, maraice da dare yawanci lokuta ne mafi yawan abin tunawa a cikin hackathons: duk abubuwan nishaɗi da hayaniya suna faruwa a lokacin. Kada a rataye kan lambar, ba wa kanka damar shakatawa.
  • Masu shiryawa sukan shigar da tashar Sony Play ko XBox, kunna fina-finai, yin tambayoyi da sauran ayyuka masu kama da juna don ƙirƙirar yanayi mai daɗi. Yi amfani da waɗannan fa'idodin don kiyaye kwakwalwar ku daga tafasa.
  • Tuna dokar Pareto: 20% na ƙoƙarinku yakamata ya ba ku kashi 80% na sakamakonku. Yi tunanin irin ƙoƙarin da za ku kashe akan wannan ko wannan shawarar da irin tasirin da za ku iya samu. Lokacin ƙungiyar yana da iyaka, haka kuma ilimi, wanda ke nufin cewa ana buƙatar rarraba albarkatun da kyau.

Gabatarwa da kimanta maganin ku

Me za a yi la'akari kafin yin aiki?

  • Yi nazarin ma'aunin kimantawa a gaba, rubuta su kuma ajiye su a gaban ku yayin yanke shawara. Duba tare da su akai-akai.
  • Yi nazarin bayanan alkalai, nau'in aiki, da bayanan baya. Wataƙila labarai akan Habré ko abubuwan bulogi akan shafukan kamfani na hukuma. Yi tunanin irin tsammanin da za su iya samu yayin tantancewar. Ga alƙalai waɗanda ke da ƙwarewar fasaha mai ƙarfi, yana da mahimmanci don yin la'akari da yin la'akari da hanyoyin magance ku, kuma ƙwararren mai ƙira zai kalli ƙwarewar mai amfani da fasali. Tunanin yana kama da banal, amma saboda wasu dalilai mutane suna mantawa da shi.
  • Kar a manta da karfin sadarwar. A gaskiya ƙungiyar ku ba ta ƙunshi mutane 4 ba, akwai wasu da yawa a cikin ku, kuna da abokan aiki da abokai. Kuna iya amfani da kowane buɗaɗɗen tushen doka da haɗin gwiwar ku waɗanda zaku iya samu. Idan wannan ya taimaka maka mafita!
  • Zai zama mahimmanci don magana game da dabaru na mafita da tushen bayanai a lokacin farar. Idan kun sami hanyar da ba ta dace ba don gwada hasashe, to ku gaya mana game da shi. Wannan zai ƙara ƙima ga maganin ku.

    Misali, a cikin abokanka akwai wakilin masu sauraron da aka yi niyya kuma kun sami damar yin gwajin hayaki tare da shi. Ko kun sami nazari mai ban sha'awa da bita waɗanda suka taimaka rage lokacin aikinku.

  • Babu wanda ya taɓa dakatar da ƙungiyoyi don sadarwa da juna da gwada ra'ayoyin. A ƙarshen hackathon, babu shakka babu wanda zai sata ra'ayin ku, wanda ke nufin cewa za a iya gwada wasu hasashe kai tsaye a kan maƙwabtanku.
  • A hackathons koyaushe akwai masu ba da shawara da ƙwararru waɗanda ke wurin don taimaka muku da raba ƙwarewar su. Wataƙila ba za ku ɗauki maganganunsu a cikin aikinku ba, amma samun ra'ayi da kallon mafita na yanzu daga waje muhimmin mataki ne zuwa ga nasara.
  • Yi tunani game da samfurin gabatarwar ku a gaba. Yi nunin faifai tare da bayanin martaba da bayani game da ƙungiyar: hotunanku, lambobin sadarwa, bayanai game da ilimi ko ƙwarewar aiki na yanzu. Kuna iya ƙara hanyoyin haɗi zuwa GitHub ko fayil ɗin ku idan kuna son alkali su san ku da kyau.
  • Idan kuna shirin aiki akan samfuri da musaya, biya Marvel ko wasu ayyuka a gaba don kada ku damu da shi yayin hackathon.
  • Lokacin da kake da fahimtar yanke shawara na ƙarshe, to, ɗauki lokaci don shirya jawabinka - yi ƙoƙarin gudanar da shi sau da yawa, ba da lokaci ga tsarin da ƙarin shawarwari masu zuwa.

Me za ku tuna yayin yin aiki?

  • Babu buƙatar maimaita aikin da bata lokacin gabatarwa mai daraja; alkalai da mahalarta duk sun san shi.
  • A farkon farawa, gaya mana game da mahimmin shawarar da tsarin da kuka ɗauka. Wannan hack rayuwa ce mai sanyi wacce za a iya amfani da ita a cikin maganganun kasuwanci. Ta wannan hanyar za ku sami 100% na hankali da sha'awar masu sauraro nan da nan. Sannan kuna buƙatar bayyana tsarin yadda kuka isa wannan shawarar, menene dabaru, hasashen, yadda kuka gwada da zaɓi, wane tsari kuka samo da kuma yadda za'a iya amfani da maganin ku.
  • Idan an yi nufin samfur, nunawa kuma faɗa. Yi tunani game da hanyar haɗin qr-code a gaba don masu kallo su sami damar shiga.
  • Yi tunanin yadda shawararku za ta iya fassara ta hanyar kuɗi. Nawa kudi zai ceci abokin ciniki? Yadda za a rage lokaci zuwa kasuwa, abokin ciniki NPS, da dai sauransu? Yana da mahimmanci a nuna cewa ba kawai kuna da kyakkyawan bayani na fasaha ba, amma har ma da tattalin arziki mai yiwuwa. Wannan shine ainihin darajar kasuwanci.
  • Kar ku sami fasaha sosai. Idan alƙalai suna da tambayoyi game da code, algorithms da samfuri, za su tambayi kansu. Idan kuna tunanin wasu bayanai suna da mahimmanci, ƙara su zuwa zane na musamman kuma ku ɓoye shi a ƙarshen idan akwai tambayoyi. Idan alkalai ba su da wata tambaya, fara tattaunawa da kanku kuma ku yi magana game da abin da ya rage a bayan fage na jawabin ku.
  • Kyakkyawan aiki shine inda kowane memba na ƙungiyar yayi magana kuma yayi magana. Yana da kyau idan kowa ya nuna girman ayyukan da ya yi.
  • Wasannin raye-raye, waɗanda aka ɗora tare da kyakkyawar ma'ana, koyaushe suna da kyau fiye da cikakken karatun monologues daga mataki :)

Lifehacks game da abinci mai gina jiki

Wasu hacks na rayuwa game da abinci mai gina jiki, saboda da gaske yana shafar lafiyar ku, yanayi da kuzari. Akwai manyan dokoki guda biyu anan:

  • Protein yana cika ku kuma yana ba ku jin daɗin cikawa. Wannan shi ne kifi, kaji, cuku gida.
  • Carbohydrates suna samar da makamashi. Carbohydrates mai sauri - saurin sakin kuzari da raguwar raguwa a cikinsa; kuna jin bacci bayan cin taliya, dankali, cutlets, kwakwalwan kwamfuta, da sauransu. Kuma hadaddun carbohydrates (buckwheat, oatmeal, bulgur) ana shayar da su a hankali kuma a hankali suna cika ku da kuzari. Kamar baturi, za su ciyar da ku.

Sabili da haka, idan kuna so ku kasance cikin yanayi mai kyau a lokacin hackathon, manta game da abinci mara kyau, cola, Snickers da cakulan. Abincin karin kumallo mai dadi tare da porridge da safe, hatsi da furotin don abincin rana, da kayan lambu da furotin da yamma. Mafi kyawun abin sha shine ruwa, kuma maimakon kofi yana da kyau a sha shayi - yana da ƙarin maganin kafeyin kuma tabbas zai ƙarfafa jiki da ruhu.

Ok ya wuce Yanzu. Da fatan wannan ya taimaka!

Af, a cikin Satumba muna riƙe da Raiffeisenbank hackathon don java developers (kuma ba kawai).

Duk cikakkun bayanai da ƙaddamar da aikace-aikacen suna nan.

Kazo mu hadu da kai 😉

source: www.habr.com

Add a comment