Gwajin KDE Plasma 5.22 Desktop

Akwai nau'in beta na harsashi na al'ada na Plasma 5.22 don gwaji. Kuna iya gwada sabon sakin ta hanyar ginawa kai tsaye daga aikin openSUSE da kuma ginawa daga aikin bugun gwajin KDE Neon. Ana iya samun fakiti don rabawa daban-daban akan wannan shafin. Ana sa ran sakin a ranar 8 ga watan Yuni.

Gwajin KDE Plasma 5.22 Desktop

Mahimmin haɓakawa:

  • An aiwatar da wani yanayi don daidaita daidaiton gaskiyar panel da widgets da aka sanya a kan panel, wanda ke kashe bayyananni kai tsaye idan akwai aƙalla taga guda ɗaya da aka faɗaɗa zuwa gabaɗayan bayyane. A cikin zaɓuɓɓukan panel, zaku iya musaki wannan ɗabi'a kuma ku ba da damar fayyace ta dindindin ko bayyananne.
  • Ingantaccen tallafin Wayland. Lokacin amfani da Wayland, yana yiwuwa a yi aiki tare da ɗakuna (ayyukan) da tallafi don bincika abubuwan menu a cikin applet tare da aiwatar da menu na duniya. An inganta haɓakar taga a tsaye da kwance, kuma an aiwatar da ikon yin amfani da tasirin "Windows na yanzu".

    Manajan taga KWin, lokacin amfani da ka'idar Wayland, yana aiwatar da ingantaccen aiki ta hanyar amfani da sikanin kai tsaye daga cikin manyan windows akan GPUs marasa NVIDIA. Lokacin amfani da Wayland, an ƙara goyan baya ga fasahar FreeSync, wanda ke ba da damar katin bidiyo don canza ƙimar wartsakewar mai saka idanu don tabbatar da santsi da hotuna marasa hawaye yayin wasanni. Ƙara goyon baya don toshe zafi mai zafi na GPU da ikon daidaita ƙima mai ƙima.

  • A cikin saitunan masu saka idanu da yawa, tsoho shine don tabbatar da cewa windows sun buɗe akan allon da siginan kwamfuta yake a halin yanzu.
  • Don saka idanu canje-canje a cikin sigogin tsarin (amfani da ƙwaƙwalwar ajiya, nauyin CPU, ayyukan cibiyar sadarwa, aikace-aikace masu gudana, da sauransu), ana amfani da ƙirar Tsarin Tsarin Plasma ta tsohuwa, wanda ya maye gurbin KSysGuard.
    Gwajin KDE Plasma 5.22 Desktop
  • Sabon menu na Kickoff yana kawar da jinkiri mai ban haushi kafin canza nau'ikan, sannan kuma yana magance matsalar tare da nau'ikan canzawa bazuwar lokacin motsa siginan kwamfuta.
  • A cikin mai sarrafa ɗawainiya, an canza dabi'ar tsoho na yanayin nuna alamar taga, wanda yanzu yana aiki ne kawai lokacin da ake shawagi da linzamin kwamfuta akan thumbnail na taga.
  • An tabbatar da ingantaccen aiki na maɓallan zafi na duniya, ba wai kawai haruffan Latin ba akan maɓallan madannai.
  • Widget din bayanin kula yana ba ka damar canza girman rubutu.
  • Lokacin da ka ƙaddamar da na'ura mai daidaitawa, yanzu ana nuna sabon shafin saiti mai sauri ta hanyar tsohuwa, wanda ya ƙunshi mafi shaharar saituna daga masu amfani a wuri ɗaya, kuma yana ɗauke da hanyar haɗi don canza fuskar bangon waya. Ƙara ma'auni don sarrafa ayyukan sabuntawar yanayin shigarwa a cikin yanayin layi, ketare tsoffin saitunan da aka bayar a cikin kayan rarrabawa. Ingantattun tallafin damawa da kewayawa madannai.
  • An yi aiki don haɗa tsarin tiren applet interface. An canza ƙirar maganganun pop-up na agogon applet kuma an ƙara ikon daidaita nunin kwanan wata a layi ɗaya tare da lokacin. Apple mai sarrafa ƙara yana ba da damar zaɓar bayanin martaba don na'urorin sauti.
  • An ƙara gajeriyar hanyar maɓalli na Meta+V don nuna tarihin ajiye bayanai akan allo.
  • Tsarin sanarwar don zazzage ko matsar da fayilolin yana ba da nunin aikace-aikacen da za a buɗe lokacin da ka danna hanyar haɗin "buɗe". Fayilolin zazzagewar sanarwar yanzu suna sanar da mai amfani cewa an katange tsarin zazzagewa kuma dole ne a fara aikin don farawa ko ci gaba da zazzagewa. Yanayin kar a dame yana kunna ta atomatik don toshe sanarwar yayin da kuke raba allonku ko yin rikodin hotunan allo.
  • Binciken binciken shirin (KRunner) yana aiwatar da nunin sakamakon binciken layi mai yawa, wanda, alal misali, ya sa ya fi dacewa don nuna ma'anar. Ƙara tacewa na kwafi waɗanda masu sarrafa daban-daban suka samo (misali, neman "firefox" baya ba da daidaitattun zaɓuɓɓuka don gudanar da aikace-aikacen Firefox da gudanar da umarnin Firefox a cikin layin umarni).

Bugu da ƙari, za mu iya lura da sabuntawar Mayu (21.04.1) na aikace-aikacen da aikin KDE ya haɓaka kuma aka buga a ƙarƙashin sunan KDE Gear. Gabaɗaya, a matsayin wani ɓangare na sabuntawar Mayu, an buga fitar da shirye-shirye 225, dakunan karatu da plugins. Sabuntawa yana gyarawa a yanayi kuma galibi ya haɗa da gyare-gyaren kwaro.

source: budenet.ru

Add a comment