Toshiba zai koma kasuwar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Amurka da sabbin na'urori

Shekaru da yawa da suka gabata, kwamfutar tafi-da-gidanka na kamfanin Toshiba na Japan sun bace daga kasuwannin Amurka, amma yanzu akwai rahotanni a Intanet cewa masana'anta na shirin komawa Amurka da sabon suna. A cewar majiyoyin kan layi, za a siyar da kwamfutocin Toshiba a cikin Amurka a ƙarƙashin alamar Dynabook.

Toshiba zai koma kasuwar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Amurka da sabbin na'urori

A shekarar 2015, kamfanin ya fuskanci wata badakala da ta haifar da asara mai yawa tare da yin murabus din wasu manyan ma'aikata. A cikin 2016, mai siyarwar ya yi ƙoƙari mai yawa don tsayawa kan ruwa, yana ƙoƙarin rage asarar kuɗi. A cikin 2018, Toshiba dole ne ya sayar da kashi 80,1% na kasuwancin kwamfuta zuwa Sharp. Yanzu ya zama sananne cewa masana'anta a shirye suke don shiga kasuwar Amurka tare da sabbin nau'ikan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Toshiba zai koma kasuwar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Amurka da sabbin na'urori

Kamfanin zai ci gaba da ba da sabis na garanti don na'urorin Toshiba da aka sayar a baya, amma za a samar da duk sabbin kwamfutoci a ƙarƙashin sunan Dynabook. Ana sa ran mai siyar zai gabatar da nau'ikan kwamfutoci 11 na kwamfutar tafi-da-gidanka, da kuma na'urar kai ta gaskiya, wanda aka haɓaka tare da Vuzix. Mafi mahimmanci, yawancin sababbin kwamfyutocin an tsara su ne don ɓangaren kamfanoni. Farashin su ya tashi daga $ 600 zuwa $ 2000, kuma kayan aikin sun haɗa da kwakwalwan kwamfuta na U-jerin daga Intel 7th da 8th ƙarni, ƙwararrun ƙwararrun jihohi, da dai sauransu. Yana yiwuwa kwamfyutocin Dynabook za su kasance da sha'awar wakilan kasuwanci waɗanda za su iya ba da siyayyar siyayya.




source: 3dnews.ru

Add a comment