TSMC ya kammala haɓaka fasahar aiwatar da 5nm - an fara samar da haɗari

Semiconductor forge TSMC na Taiwan ya sanar da cewa ya kammala ci gaba da haɓaka kayan aikin ƙirar 5nm a ƙarƙashin Buɗewar Innovation Platform, gami da fayilolin fasaha da kayan ƙira. Tsarin fasaha ya wuce gwaje-gwaje da yawa na amincin kwakwalwan siliki. Wannan yana ba da damar haɓaka 5nm SoCs don wayar hannu mai zuwa da mafita mai inganci wanda ke niyya ga 5G mai saurin girma da kasuwannin bayanan sirri.

TSMC ya kammala haɓaka fasahar aiwatar da 5nm - an fara samar da haɗari

Fasahar tsari ta TSMC ta 5nm ta riga ta kai matakin samar da haɗari. Yin amfani da mahimmancin ARM Cortex-A72 a matsayin misali, idan aka kwatanta da tsarin 7nm na TSMC, yana ba da haɓaka 1,8-ninka a cikin yawan mutu da haɓaka kashi 15 cikin saurin agogo. Fasahar 5nm tana ɗaukar fa'idar sauƙaƙawar tsari ta hanyar canzawa gaba ɗaya zuwa matsananci ultraviolet (EUV) lithography, samun kyakkyawan ci gaba wajen haɓaka ƙimar amfanin guntu. A yau, fasahar ta kai matsayi mafi girma na balaga idan aka kwatanta da matakan TSMC na baya a daidai wannan mataki na ci gaba.

Duk kayan aikin TSMC na 5nm yanzu suna nan don saukewa. Yin la'akari da albarkatun buɗaɗɗen yanayin ƙirar ƙirar masana'anta na Taiwan, abokan ciniki sun riga sun fara haɓaka ƙira mai zurfi. Tare da abokan hulɗa Electronic Design Automation, kamfanin ya kuma ƙara wani matakin takaddun shaida kwararar ƙira.




source: 3dnews.ru

Add a comment