Ubuntu 19.10 Eoan Ermine


Ubuntu 19.10 Eoan Ermine

A ranar 18 ga Oktoba, 2019, an sake fitowa na gaba na shahararren GNU/Linux rarraba, Ubuntu 19.10, mai suna Eoan Ermine (Rising Ermine).

Manyan sabbin abubuwa:

  • Tallafin ZFS a cikin mai sakawa. Ana amfani da sigar direban ZFS akan Linux 0.8.1.
  • Hotunan ISO sun ƙunshi direbobin NVIDIA masu mallaka: tare da direbobin kyauta, yanzu zaku iya zaɓar na mallakar.
  • Yana haɓaka loda tsarin godiya ga amfani da sabon matsawa algorithm.

Canje-canje a cikin goyan bayan fakitin 32-bit (x86_32): an shirya asali ba da su gaba ɗaya. Koyaya, wannan shawarar ta haifar da fushi tsakanin masu amfani kuma Valve ta sanar da cewa zata daina tallafawa Ubuntu (a wannan yanayin). Koyaya, an sassauta shawarar ƙarshe don kawai rage ayyuka a cikin tallafawa fakitin 32-bit. Masu haɓaka Ubuntu sun yi alƙawarin cewa za su ci gaba da tallafawa sararin 32-bit mai amfani don aikace-aikacen gado da kuma Steam da WINE. A cikin jawabinsa, Valve ya bayyana game da ci gaba da goyon baya ga Ubuntu.


Kubernetes haɓakawa: tsauraran tsarewa don MicroK8s yana ba da ingantaccen rufi da haɓaka aminci akan ƙarin farashi kaɗan kaɗan. Rasberi Pi 4 Model B yanzu Ubuntu yana tallafawa bisa hukuma.

Gnome 3.34

  • Ikon ƙirƙirar ƙungiyoyi ( manyan fayiloli) na aikace-aikace ta hanyar jan gunki ɗaya zuwa wani a cikin menu na aikace-aikacen. Hakanan ana iya ba ƙungiyoyi sunaye. Idan aikace-aikace da yawa a cikin rukuni sun kasance cikin rukuni ɗaya (misali "Multimedia") GNOME zai musanya sunan tsoho da ya dace na wannan rukunin.

  • Sabuntawa a cikin menu na saitunan:

    • sabunta shafin zaɓin bangon tebur
    • shafin saiti na musamman don Hasken Dare (launuka shuɗi sun dusashe)
    • ƙarin bayanin matsayin haɗin Wi-Fi
    • ikon sake tsara tsarin tushen bincike (Saituna> Bincike)
  • Ingantattun Ayyuka:

    • Ƙara ƙimar wartsakewar firam
    • Rage jinkiri da haɓaka latency a cikin direbobi masu hoto na Xorg da direbobin shigarwa
    • Rage yawan amfani da CPU
  • Lokacin haɗa na'urorin waje, gumakan da suka dace suna bayyana a cikin tashar jirgin ruwa: waya, ma'ajiyar nesa, da sauransu.

  • Ƙwararren mai amfani ya zama ɗan sauƙi. Widgets sun tafi daga rubutu mai haske akan bangon duhu zuwa rubutu mai duhu akan bangon haske.

  • Sabbin hotuna na tebur

Linux kernel 5.3.0

  • Taimako na farko don AMDGPU Navi (gami da Radeon RX 5700)
  • Sabbin adiresoshin IPv16 miliyan 4
  • Intel HDR nuni goyon baya ga Icelake, Geminilake
  • Kwamfuta shaders a cikin Broadcom V3D direba
  • Tallafawa haɓakawa NVIDIA Jetson Nano
  • Macbook da Macbook Pro goyon bayan keyboard
  • Taimako ga masu sarrafa Zhaoxin (x86)
  • Musanya ɗan ƙasa don F2FS
  • Ƙaddamar da bincike marar fahimta a cikin EXT4

Kayan Aikin Haɓakawa:

  • glibc 2.30
  • BuɗeJDK 11
  • GCC 9.2
  • Python 3.7.5 (+ Python 3.8.0 mai fassara)
  • Rubin 2.5.5
  • PHP 7.3.8
  • Perl 5.28.1
  • 1.12.10

Sabunta aikace-aikacen:

  • FreeOffice 6.3
  • Firefox 69
  • Thunderbird 68
  • Tashar GNOME 3.34
  • 2.9.4 aikawa
  • Kalanda GNOME 3.34
  • Ramin 1.3.4
  • Zazzagewa 3.34

Ubuntu Mate

  • MATE Desktop 1.22.2
  • Evolution ya maye gurbin abokin ciniki na imel na Thunderbird
  • GNOME MPV ya maye gurbin VLC mai kunna bidiyo
  • Sabuntawa a cikin menu na Brisk

Hakanan an ƙara applet "Cibiyar Sanarwa" tare da yanayin "kada ku damu".

Zazzage Ubuntu Mate

Xubuntu

  • Xfce 4.14
  • Haɓaka Xfcewm gami da tallafin Vsync da HiDPI
  • Makullin Haske ya maye gurbin Xfce Screensaver
  • Sabbin gajerun hanyoyin madannai na duniya:
    • ctrl + d - nuna / ɓoye tebur
    • ctrl + l - kulle tebur
  • Sabon bangon tebur

Zazzage Xubuntu

Ubuntu Budgie

  • Desktop na XgxX na Budgie
  • Mai sarrafa fayil Nemo v4
  • Sabbin saituna a cikin Budgie Desktop Settings
  • Sabbin zaɓuɓɓuka don mutanen da ke da nakasar gani (samun dama)
  • Haɓaka zuwa menu na canza taga (alt + tab)
  • Sabbin fuskar bangon waya

Zazzage Ubuntu Budgie

Kubuntu

Ba a haɗa tebur ɗin Plasma 5.17 a cikin ainihin hoton OS ba, kamar yadda aka sake shi bayan daskare na ƙarshe. Koyaya, an riga an samo shi a ciki Akwatin Ajiye Kubuntu Backports

  • KDE aikace-aikace 19.04.3
  • QT 5.12.4
  • Latte dock yana samuwa azaman hoton ISO
  • An cire tallafin KDE4

Download Kubuntu

Ƙungiyar Ubuntu

  • Yanayin aiki Xfce 4.14
  • An shigar da OBS Studio ta tsohuwa
  • Ubuntu Studio Sarrafa 1.11.3
  • Sabuntawa don aikace-aikace kamar Kdenlive, Audacity, da sauransu.

Sauke Ubuntu Studio

Sauke Ubuntu

source: linux.org.ru

Add a comment